Bài viết mới trong hồ sơ

2 cuốn sách phải đọc nha anh em :D Cửu âm chân kinh thời hiện đại là đây
  • Like
Reactions: Tungpham2109
N
ngdbinh
Hi anh em đã đọc hết cuốn 48 nguyên tắt chủ chốt của quyền lực nhưng em chưa áp dụng được nhiều mong anh có bài chia sẻ, kiến thức như sử dụng nhân nghĩa có chọn lọc, hoặc tránh xa những kẻ có vận đen để tránh vạ lây là những nguyên tắc em nhớ và áp dụng được nhất.
Tấm chiếu mới học toán cao cấp. Mà ứng dụng thực sự của môn này là gì vậy? Không có lí do rõ ràng để học nên chán quá
  • Like
Reactions: Minhquang1537
adminredpill
adminredpill
Toán cao cấp để phục vụ cho các công việc nghiên cứu khoa học như: data science, data analyst, đo lường, kỹ thuật điện, tự động hóa, xây dựng, cơ khí, xử lý tín hiệu,... Rất nhiều ứng dụng.
---ad D
U
Unknown
Cái nền móng mà không vững thì làm sao xây được nhà? Toán là môn khoa học nền tảng của mọi ngành về khoa học tự nhiên cũng như kỹ thuật. Kiến thức toán không vững thì vô chuyên ngành làm sao học nổi. Em chưa hiểu là vì em chưa vô chuyên ngành. Anh công nhận cũng hơi chán thật, nhưng hãy cố gắng bám trụ vào, khi nào học chuyên ngành em mới thấy nó ứng dụng cực kỳ hay.
Tôi lúc này, cảm thấy như đã chết. Tâm hồn rỗng quá, cứ như thể cái xác đang cố sống chỉ để đợi được chôn đi.
Tips để chju đấm ăn xổi ở Đại Học mặc dù RẤT GHÉT VIỆC HỌC.
adminredpill
adminredpill
Không có tip gì hết em. Không học được thì bỏ. Còn muốn theo ngành thì học nghiêm túc.
---ad D
  • Love
Reactions: Todio
Admin ơi, liệu sexdoll có phải là liệu pháp tốt để have six so với quay tay không hay là nó cũng tệ ngang quay tay thế admin?
adminredpill
adminredpill
Không thể có gì thay thế được quan hệ tình dục thật giữa nam và nữ.
--ad D
  • Love
Reactions: Todio
Todio
Todio
Cảm ơn admin
Em cần tìm ebook của "12 quy luật cuộc sống" bản Việt. Bác nào có thì cho em xin với ạ.
H
Hector
có đâu mà cho
C
caomanhdat
Có người định làm nhưng đợt này họ bận quá chưa làm được bác ạ. E mua luôn sách cứng rồi :(((
em xin mạnh dạn hỏi cao kiến của các ad trong forum là trong 1 gia đình thì vợ hay chồng nên là người giữ tiền và quản lí tài chính ạ?
H
huygiau12345
Cứ đưa đủ tiền chi tiêu hàng tháng cho vợ là được, còn tiền của ai thì người đó giữ, đưa hết cho một người làm gì.
U
Unknown
Kiểu truyền thống thì chồng đưa hết lương tháng cho vợ, rồi hàng tháng nhận tiền tiêu vặt.
Kiểu tây thì tiền ai nấy tiêu. Y như 2 người bạn cũng sống trong 1 nhà vậy.
Tôi thì thích cái kiểu lai. Ra ngân hàng mở 1 tài khoản đứng chung tên 2 người. Tài khoản này sẽ có 2 thẻ debit card khác nhau, mỗi người giữ 1 thẻ. Hàng tháng, tùy vào thu nhập mà mỗi người bỏ vô tài khoản một số tiền được thỏa thuận trước.
  • Like
Reactions: Tuyet
B
bachhop
Ai có khả năng quản lý thì nên giữ, ng ko có khả năng chỉ nên cầm tiền phòng thân thôi
chào mọi người,khi thấy phụ nữ đẹp em cảm nhận phần bản năng trỗi dậy,em muốn tiến tới bắt chuyện và làm quen,khao khát về cơ thể cũng như nhan sắc ấy và quên đi hiện tại em đã có người yêu cũng như biết mình nên chung thủy và không nên có những suy nghĩ như vậy
em nên thuận theo tự nhiên,bản năng của mình,hay nên học cách kiềm chế mọi thứ lại và tập suy nghĩ theo chuẩn mực xã hội và những điều tôn giáo dạy ạ ?
Bé ỉn
Bé ỉn
Bản năng này đàn ông nào chả có hả bác, chẳng qua họ ngại nói ra thôi. Bác nên kiểm soát nó chứ đừng kiềm hãm, vì kiềm hãm lâu ngày sẽ dễ tích tụ shadow. Bác hãy tìm đọc series 3 bài về libido của anh Nhật đăng trong group Stoic sẽ rõ hơn. Nếu đàn ông ai cũng thuận theo bản năng này mà hành động thật thì chắc xã hội đầy rẫy ngoại tình và tội phạm hiếp dâm rồi.
U
Unknown
Thì cứ lại bắt chuyện và làm quen thôi chứ có làm sao? Miễn là đừng để cho người yêu biết. Xong.
H
huygiau12345
Nên kiềm chế , sống lý trí hơn đừng sống thiên về sắc dục theo bản năng, vì như vậy sẽ duy trì 1 mối quan hệ hạnh phúc và cái lý thì luôn thuộc về mình, không phải thẹn với lòng khi làm việc trái lương tâm.
Em mới chia tay cuộc tình 4 năm của em, hạnh phúc và ít khi cãi nhau, em chủ động chia tay để cải thiện bản thân, mong các admin cho em lời khuyên để vượt qua khoảng thời gian này
  • Like
Reactions: tienmuru
N
Nguyễn Đình Quang Minh
Bởi vì một phần có bạn ấy em cảm thấy em rất an toàn, khi bạn ấy bên cạnh em cứ cho là lẽ dĩ nhiên và lười cố gắng. Cảm giác khi mất bạn ấy em có thể phấn đấu trở nên hoàn thiện hơn. Kiểu như là em cố gắng thoát khỏi vùng an toàn đó ạ
Mia
Mia
Chia tay cũng tốt, phụ nữ có bao nhiêu lần 4 năm để chờ bạn level up. Nếu đã hi sinh như vậy, thì bạn hãy phấn đấu sao cho xứng đáng với sự hi sinh này với người đến sau.
Bạn có thể luyện thể chất, xả thân vào những trãi nghiệm có tính khó khăn và cân não ( trg sự nghiệp, cuộc sống, gia đình, bạn bè), đọc phân tâm học Carl Jung, trau dồi thêm văn thể mỹ.
Nhiêu đây thôi cũng nặng đô với anh Alpha rồi
N
Nguyễn Đình Quang Minh
Em cảm ơn ạ, sau 1 tuần em cảm thấy tập trung hơn vào việc của mình rồi ạ
Admin gửi riêng cho mình bài về: phụ nữ lên đỉnh, chưa biên tập cũng đc!
adminredpill
adminredpill
Phải biên tập chứ. Gửi riêng sao được haha.
---ad D
H
Hoa Diện Nhân
😆 😆 😆 mục đích sử dụng là gì ?
Cải thiện bản thân hay để làm chuyện ác 🤭🤭🤭
Bên trên