Hỏi đáp Xin tips khắc phục chuyện bạn gái cứ nói về thằng khác trước mặt mình

Nguyễn Huy

Thành viên
Em cảm ơn mọi người đã lắng nghe vấn đề của mình. Em yêu một cô chị hơn 1 tuổi, chị ấy cứ liên tục kể về ấn tượng với mấy thằng xung quanh đã tạo ra cho chị, em có gằn lên bảo rằng từ lần sau đừng nói những điều đó trước mặt em, giờ nghĩ lại em thấy lúc đó hơi nóng tính, em dễ bị nổi nóng quá. Về phía chị kia cũng hứa lần sau sẽ không nói, nhưng không dừng được và em rất khó chịu khi cứ phải nghe điều đấy, liệu có phải do em không đủ hấp dẫn hay do bạn gái em muốn gửi lời rằng em nên tự rời đi trước khi bị đá ạ.

Unknown

Redpiller
Shit test thôi mà. Nó muốn thử bản lĩnh của thằng em đó. Những lần đầu thì hãy cười khẩy, có thể dùng biện pháp tán thành và khuếch đại. Ví dụ như:
- Anh ơi, hôm qua thằng A kia mới tặng em một cái vòng đẹp ơi là đẹp luôn.

Thằng non kinh nghiệm:
- Thằng khốn đó có ý đồ gì đây? Sao em lại nhận quà của nó? Chán anh rồi à, hay muốn bắt cá 2 tay, bla bla...
Thằng có kinh nghiệm:
- Thế à? Thằng đó cũng rảnh thế à? Thế là lại có thêm 1 thằng vào friendzone nữa rồi đây (rồi cười khà lên).

Khó chịu và nóng nảy chỉ làm bộc lộ rõ ra sự mất tự tin của em. Tất nhiên là không ai thích điều này, nhưng đàn ông tự tin không vì điều này mà nổi nóng hay sợ hãi, vì nó hiểu rằng, nó tán được con này thì tán được con khác. Em luôn phải đặt em lên thế trên mà dẫn dắt cuộc tình, chứ không phải đội gái lên đầu rồi để nó dắt mũi.

Cứ làm lơ vài lần, nó thấy trò này không hiệu quả, nó sẽ dừng. Nếu nó nhây quá không dừng thì em có thể thử khen 1 em nào khác trước mặt nó xem nó có nổi điên không. Nhớ khen cho kín và thông minh 1 chút. Còn nếu mà vẫn còn nhây thì, make her practice girlfriend, coi cuộc tình này như là 1 cuộc tập dượt cho cuộc tình sau thôi. Tìm và tán em khác ngay, khi nào tán được rồi thì bỏ ngay em này.

Hoa Diện Nhân

Redpiller
Em cảm ơn mọi người đã lắng nghe vấn đề của mình. Em yêu một cô chị hơn 1 tuổi, chị ấy cứ liên tục kể về ấn tượng với mấy thằng xung quanh đã tạo ra cho chị, em có gằn lên bảo rằng từ lần sau đừng nói những điều đó trước mặt em, giờ nghĩ lại em thấy lúc đó hơi nóng tính, em dễ bị nổi nóng quá. Về phía chị kia cũng hứa lần sau sẽ không nói, nhưng không dừng được và em rất khó chịu khi cứ phải nghe điều đấy, liệu có phải do em không đủ hấp dẫn hay do bạn gái em muốn gửi lời rằng em nên tự rời đi trước khi bị đá ạ.
Nếu khen kiểu test thì đàn bà họ thông minh họ sẽ thường xuyên làm như vậy.
Còn kiểu phụ nữ dẫm dẫm thì hết summer còn autumn mà haha.
Chú muốn chơi đẹp thì cứ nice hết với mấy con bạn của bạn gái chú :V xem nó phản ứng thế nào.

huygiau12345

Nổi tiếng
Mình nói mà nó không nghe có nghĩa là nó không tôn trọng mình, đơn giản thế thôi. Có 2 cách xử lý, 1 là tiếp tục chấp nhận sự khó chịu trên để đổi lấy quyền lợi có 1 người để yêu đương chịch choạc, 2 là bỏ nó đi và tìm người khác phù hợp hơn. Dù cho chọn cách nào đi nữa thì bạn cũng phải sửa cái tính nóng nảy ghen tuông đi, mồm nó khen ai là quyền của nó ,nóng nảy ghen tuông với nó làm gì, mình tự tin mình ngon thì mình chả sợ bố con thằng nào cả.

naghtd

Nổi tiếng
Premium Member
Nó mà còn nhai lại thì bạn cứ nói thẳng ra luôn cho nó biết thế này, đặt ranh giới ngay chứ phụ nữ hơn tuổi test mấy em trai nhiều lắm "Em yêu, chỉ cần em nói 1 tiếng thôi, anh sẽ ra khỏi cuộc đời em để em với thằng đấy gây ấn tượng cho nhau mạnh hơn, ý em thế nào?" Câu này như kiểu bạn xài lúc bục shadow không kiềm đc nhưng còn lý trí nói nốt, nó gây ấn tượng mạnh vào tâm lý phụ nữ, lúc này thì 1 là chia tay, 2 là người yêu bạn phải dẹp ngay cái trò nhai lại này.
P/s: Nói thật là bạn đang cửa trên, ăn redpill rồi thì nhận thức được chỉ cần người yêu mà cứ cư xử như lúc nào cũng tới tháng thì bạn sẽ tìm mấy em trẻ hơn, Ok?

Cazurey

Kì cựu
Premium Member
21 ạ, đang đại học
I chang câu chuyện ngày xưa của anh, nhưng chỉ khác là lúc đó anh 19 còn chị ấy 20, lần đầu ra hẹn hò nói chuyện cũng toàn xoay quanh anh giám đốc này giỏi lắm anh ấy chững chạc lắm, lần đầu cũng là lần cuối vì lúc đó anh mỏng manh dễ vỡ lắm, bây giờ giá trị của bạn em đang quá cao so với em, có nhiều anh ngon lành sự nghiệp hơn em cả trăm lần đang bu quanh bạn ấy, nhưng nếu em thành công và quen được lâu dài thì tới lúc 30 em sẽ đảo ngược tình thế, không biết lúc đó em còn tình cảm với bạn đó không hay lại thích mấy em 22, lời khuyên thì mấy anh trên có nói rồi, nếu tình cảm vững thì cứ mạnh dạn đi tiếp, riêng quan điểm của anh tuổi của em cứ thoải mái tập trung ăn học xong rồi lo cho sự nghiệp, mối quan hệ này coi như kinh nghiệm đầu đời, được thì đến không thì cũng chả sao, đừng nên áp lực quá yêu rồi phải cưới. Tập thất bại đi, tập mạnh dạn bỏ qua những thứ cản trở mục tiêu của mình đi.

Nguyễn Huy

Thành viên
I chang câu chuyện ngày xưa của anh, nhưng chỉ khác là lúc đó anh 19 còn chị ấy 20, lần đầu ra hẹn hò nói chuyện cũng toàn xoay quanh anh giám đốc này giỏi lắm anh ấy chững chạc lắm, lần đầu cũng là lần cuối vì lúc đó anh mỏng manh dễ vỡ lắm, bây giờ giá trị của bạn em đang quá cao so với em, có nhiều anh ngon lành sự nghiệp hơn em cả trăm lần đang bu quanh bạn ấy, nhưng nếu em thành công và quen được lâu dài thì tới lúc 30 em sẽ đảo ngược tình thế, không biết lúc đó em còn tình cảm với bạn đó không hay lại thích mấy em 22, lời khuyên thì mấy anh trên có nói rồi, nếu tình cảm vững thì cứ mạnh dạn đi tiếp, riêng quan điểm của anh tuổi của em cứ thoải mái tập trung ăn học xong rồi lo cho sự nghiệp, mối quan hệ này coi như kinh nghiệm đầu đời, được thì đến không thì cũng chả sao, đừng nên áp lực quá yêu rồi phải cưới. Tập thất bại đi, tập mạnh dạn bỏ qua những thứ cản trở mục tiêu của mình đi.
Được ạ, em cảm ơn anh

Bên trên