Hỏi đáp Xin tips chữa hôi chân

ha1tran

Thành viên
Chuyện là em bị ra mồ hôi chân tay những người anh em ạ. Tay ra mồ hôi thì không làm sao, nhưng chân ra mồ hôi thì lại làm giày cả tất cả chân thối ùm lên :(
Anh em có ai biết cách bớt mùi lại chỉ em với, chứ vụ này làm em thấy ngại cởi giày chỗ đông người quá

Jimmie

Nổi tiếng
Premium Member
Chuyện là em bị ra mồ hôi chân tay những người anh em ạ. Tay ra mồ hôi thì không làm sao, nhưng chân ra mồ hôi thì lại làm giày cả tất cả chân thối ùm lên :(
Anh em có ai biết cách bớt mùi lại chỉ em với, chứ vụ này làm em thấy ngại cởi giày chỗ đông người quá
Dùng phấn rôm không mùi ấy: rẩy vào tất trước khi xỏ chân vào, rẩy thêm vào giày nữa.

Tại sao lại cởi giầy chỗ đông người? Đấy là việc tối kỵ. Nếu buộc phải cởi thì chỉ cởi giầy thôi, luôn mang tất, dùng phấn rôm như tôi nói ở trên sẽ đỡ hơn. Ngày 1 đôi tất mang xong rồi giặt, không mang lại. Tối về nhà cởi giày ra thì rửa ngay bằng xà phòng rồi lau khô.

Một chi tiết nhỏ nữa là phải bấm cụt thật sát các móng chân đi, càng sát càng tốt. Không để lại 1 ít đất nào trên đầu móng chân hết. Tắm xong, móng chân mềm ra là bấm dễ dàng thôi. Chân ai thì cũng hôi cả, nhưng người tinh ý để làm giảm bớt cái sự hôi này thì không có nhiều.

Bên trên