Trở nên cục xúc, bản lĩnh hơnnn !

dang hoang anh

Thành viên
là một câu chuyện của em, mong mọi người tư vấn cho để có thể tốt hơn. Em là nam, sinh 2001 giờ đang là sinh viên năm 2, 1m74, 63kg, thì sau những thứ đã trải qua thì em đã nhận định được phần nào tính cách của em, là một thanh niên khá nhút nhát, cảm thấy yếu đuối khi có người bắt nạt hoặc phản biện và kh dám vung tay đánh ai, cảm thấy run trước đám đông mỗi khi thuyết trình, nhưng vì tình trạng đấy đã làm em cảm thấy rất khó chịu và đang cố gắn thay đổi để trở nên đàn ông hơn. Tập gym cũng hơn 4 tháng rồi, đọc sách, đọc redpill,.. nhưng mỗi khi có người gây hấn hay kiếm chuyện thì em cảm thấy mình rất rén, nhúng nhường đối phương trong đầu chả nghĩ ra câu gì để phản biện và làm cho đối phương tâm phục khẩu phục. Và em nghĩ 1 phần xây dựng nên tính cách này là do quá khứ, từ lúc nhỏ khi đi học em thường xuyên bị bắt nạt, do cơ thể ốm yếu, học dốt bị bạn bè khinh thường, và rồi từ đấy đã hình thành nên sự tự ti trong bản thân mình, ngây bây giờ em rất cần những lời khuyên từ mọi người để thấy ánh sáng và tiếp tục cố gắn trên con đường hình thành một người đàn ông bản lĩnh ạ

molemsilk

Thành viên
Premium Member
Em thấy run khi đứng trước đám đông thì tìm cơ hội để thể hiện bản thân trước đám đông để bớt đi tâm lý sợ sệt ban đầu. Người khác gây hấn nhưng em rén lần đầu, thì em tái hiện lại hoàn cảnh đó em sẽ làm gì để ko bị cho là rén nữa.
Giống anh tập boxing, tự tập thấy mình rất ok, và tự tin, nhưng khi vào thi đấu, rất nhiều thứ khiến mình sợ. Làm riết nó đỡ sợ đi, nghĩ xem điều gì cần tự cải thiện được trong tầm tay là làm liền.
Trực tiếp trải nghiệm là tăng level dần dần.

ThanhAttack

Redpiller
Premium Member
Mấy cái trên thì em vẫn duy trì.
Bước tiếp theo là lập trình lại tiềm thức do tiềm thức từ nhỏ đã không được cứng cáp
như anh thì cũng phải mất ba bốn năm mới thay đổi được tình hình

Còn em mới có mấy tháng thì đã nhận thức được như vậy là OK rồi chắc chắn sau này sẽ sẽ đạt được những cái điều mà em muốn

hoangdtu151297

Thành viên
Premium Member
là một câu chuyện của em, mong mọi người tư vấn cho để có thể tốt hơn. Em là nam, sinh 2001 giờ đang là sinh viên năm 2, 1m74, 63kg, thì sau những thứ đã trải qua thì em đã nhận định được phần nào tính cách của em, là một thanh niên khá nhút nhát, cảm thấy yếu đuối khi có người bắt nạt hoặc phản biện và kh dám vung tay đánh ai, cảm thấy run trước đám đông mỗi khi thuyết trình, nhưng vì tình trạng đấy đã làm em cảm thấy rất khó chịu và đang cố gắn thay đổi để trở nên đàn ông hơn. Tập gym cũng hơn 4 tháng rồi, đọc sách, đọc redpill,.. nhưng mỗi khi có người gây hấn hay kiếm chuyện thì em cảm thấy mình rất rén, nhúng nhường đối phương trong đầu chả nghĩ ra câu gì để phản biện và làm cho đối phương tâm phục khẩu phục. Và em nghĩ 1 phần xây dựng nên tính cách này là do quá khứ, từ lúc nhỏ khi đi học em thường xuyên bị bắt nạt, do cơ thể ốm yếu, học dốt bị bạn bè khinh thường, và rồi từ đấy đã hình thành nên sự tự ti trong bản thân mình, ngây bây giờ em rất cần những lời khuyên từ mọi người để thấy ánh sáng và tiếp tục cố gắn trên con đường hình thành một người đàn ông bản lĩnh ạ
Phải xem xét những gốc rễ tạo ra nỗi sợ ấy. Rồi đối mặt thôi em.
Thường xuyên bị bắt nạt thì bây giờ luyện cho cơ thể lên trạng thái tốt nhất. Ghi nhớ gương mặt của bọn bắt nạt rồi gắn mindset: "Sẽ đấm vỡ mồm bọn đó như thế nào? Nhìn nhận thực ra bọn đó có đáng sợ như mình nghĩ không?"
Bị khinh thường vì dốt, dốt ở đâu, sửa ở đó. Mindset: "Phải giỏi, giỏi hơn bọn chúng!" Nhưng mà lưu tâm chút, "thứ chúng nó giỏi có thực sự cần thiết cho bản thân mình không?"
Lỗi của redpill là chỉ đọc mà không trải nghiệm, dễ bị lạc đạo lắm. Nên hãy trải nghiệm từ suy tưởng đến thực tế những kiến thức redpill.
Chúc e thành công

sonvl

Người mới
Premium Member
1/ 1m74 mà 63kg thì em hơi gầy. Tập thêm đi.
2/ Em hồi nhỏ và bây giờ là 1 người khác. Học thêm về tự ám thị. Tự tin trong ảo tưởng còn đem lại cho em nhiều điều hơn là tự ti.
3/ Bóng tối luôn ở sau lưng em, vì vậy muốn thấy ánh sáng thì điều đầu tiên là đừng quay đầu lại.

lamzp

Thành viên
Premium Member
bạn biết phim sàn đấu sinh tử chứ, cho mình cái hẹn đấm nhau!!!

Bên trên