Hỏi đáp Suy tư chàng trai 20 tuổi

HT Dung

Thành viên
Premium Member
Chào cộng đồng anh em trong diễn đàn!
Em sinh ra trong một gia đình êm ấm, bố em là người cha có trách nhiệm với gia đình, giáo dục em tốt nên em trưởng thành sớm hơn tuổi.
Em đẹp trai, có khả năng ăn nói, làm việc trong nhà hàng nên thu hút được nhiều cô gái và đa số các cô đều hơn em từ 2 đến 3 tuổi. Đọc các bài viết của Red Pill em biết tuổi xuân người phụ nữ có hạn và nỗi suy tư của em là nếu quen thì em sẽ lãng phí tuổi xuân của họ, trong khi tuổi đó họ phải tìm người chồng tương lai chứ không phải một người mới vào đời như em.
Các anh biết đấy vì còn trẻ, nhiều lần em chỉ muốn quen để thỏa mãn tình dục nhưng cuối cùng giá trị không cho phép em làm điều đó. Quyết định của em là tập trung sự nghiệp tương lai nhưng đồng thời cũng bỏ lỡ rất nhiều cơ hội với phụ nữ.
Em phân vân không biết nên hẹn hò phụ nữ hơn tuổi không? Vì nếu quen tội tuổi xuân họ quá, bởi em chưa xác định định cưới tuổi này.
Cảm ơn các anh em đã đọc!

ThanhAttack

Redpiller
Premium Member
Em sinh ra trong một gia đình êm ấm, bố em là người cha có trách nhiệm với gia đình, giáo dục em tốt nên em trưởng thành sớm hơn tuổi.
Em đẹp trai, có khả năng ăn nói, làm việc trong nhà hàng nên thu hút được nhiều cô gái và đa số các cô đều hơn em từ 2 đến 3 tuổi. Đọc các bài viết của Red Pill em biết tuổi xuân người phụ nữ có hạn và nỗi suy tư của em là nếu quen thì em sẽ lãng phí tuổi xuân của họ, trong khi tuổi đó họ phải tìm người chồng tương lai chứ không phải một người mới vào đời như em.
Các anh biết đấy vì còn trẻ, nhiều lần em chỉ muốn quen để thỏa mãn tình dục nhưng cuối cùng giá trị không cho phép em làm điều đó. Quyết định của em là tập trung sự nghiệp tương lai nhưng đồng thời cũng bỏ lỡ rất nhiều cơ hội với phụ nữ.
Em phân vân không biết nên hẹn hò phụ nữ hơn tuổi không? Vì nếu quen tội tuổi xuân họ quá, bởi em chưa xác định định cưới tuổi này.
Đã ăn redpill nhưng có thể thực chiến sẽ hay quên. Mấy bà lớn tuổi có kinh nghiệm hơn đấy nhưng do em mới 20 nên mấy cô nàng này cũng chưa gọi là quá cáo già. Nên thoải mái và tận hưởng 1 tí xem

Thien410

Nổi tiếng
Premium Member
Chén đại đi còn ngại nữa, mỡ dâng đến miệng còn chê :ROFLMAO: mấy bả ngu thì mấy bả tự chịu thôi, bị làm practice girl vài lần là tỉnh á mà
Hẳn là bé heo dễ thương :v cơ mà sự thật nó đắng lòng. Hồi xưa mình cũng hay suy nghĩ kiểu nice guy như vậy. Cái kết thỳ tiếc đứt ruột khi mấy ẻm người yêu cũ lần lượt đi lấy chồng.! Tiếc ở đây không phải là vì lưu luyến mối tình xưa mà là từng có cơ hội nhưng không chịu " chén " !!! : ' >

Bé ỉn

Redpiller
Hẳn là bé heo dễ thương :v cơ mà sự thật nó đắng lòng. Hồi xưa mình cũng hay suy nghĩ kiểu nice guy như vậy. Cái kết thỳ tiếc đứt ruột khi mấy ẻm người yêu cũ lần lượt đi lấy chồng.! Tiếc ở đây không phải là vì lưu luyến mối tình xưa mà là từng có cơ hội nhưng không chịu " chén " !!! : ' >
Chứ còn gì nữa, dạo này nhiều ông cứ lên nhờ tư vấn có gái theo thì có nên quen, có nên chén ko? Vãi thiệt chứ, nó đã chủ động ầm ầm vậy còn ko chén phức đi, con gái giờ nó cũng ghê lắm chứ ko phải vừa đâu, nó đã cho chén mà các ông ko chén nó lại nghĩ các ông bê đê hay ysl nữa. Cứ mang cái tư tưởng nice guy nghĩ ngợi liệu có làm em nó tổn thương ko quài quài quài. Thích thì chiến thôi chứ cứ kiềm hãm làm gì?? Các ông cứ kiềm đi có ngày nó tích tụ nó bùng lên thèm quá rồi lại kiếm phò để nện thì vừa tốn tiền vừa sợ lây bệnh nhé. Lêu lêu. Nói chung là có ko chén, mất đừng tiếc ahihi 😝😝

Cát Vy Anh

Nổi tiếng
Premium Member
Bạn mình có suy nghĩ giống bạn đấy, đối với nó yêu thì xác định cưới, đối tượng không phù hợp thì gạt luôn. Ở đây đều 20 tuổi
Đợt bạn mình đi làm rất nhiều chị gạ gẫm nó, rủ nó về nhà rồi muốn ngủ cùng nó khá nhiều. Nhưng nó không muốn, vì Đạo.
Chắc tuỳ bản lĩnh từng người, có muốn thoả hiệp không, trong đời có tiến xa được không,... Vì tất cả mọi thứ đều có cái giá của nó

Chỉnh sửa lần cuối:

Viên Thuốc Đắng

Thành viên
Thôi bỏ đi bác, ăn tầm bậy tầm bạ lỡ có sự cố thì mất hết tương lai. 20 tuổi mà dính vào phụ nữ thì mệt mỏi lắm. Tuổi đó thì ăn chơi tận hưởng đi. Tôi có biết mấy ông cũng tầm 20 toàn FA. Vài ông còn nofap tới 3-4 năm kiểu hardmode mà có chết chóc gì đâu. Cái tư tưởng "mỡ dâng đến miệng" ông không ăn thì có nghĩa ông đã kiểm soát rất tốt cái phần bản năng tự nhiên của ông. Đa số những cái bntt đó bây giờ vô tác dụng ( ăn uống đầy đủ chả còn nguy hiểm rình rập, sex chưa chắc đã duy trì nòi giống ). Thành ra chiều theo nó chẳng khác nào phá vỡ sự bình thản của stoic ( tôi chôm ý này từ cuốn cn khắc kỷ ). Mấy ông 20 mà làm tốt việc này sau này dễ thành winner ( mấy cha nội nofap 3-4 phía trên toàn học đại học top, kiểu con nhà người ta không).

huygiau12345

Nổi tiếng
Nếu là tôi thì tôi cứ ăn thôi, mất gì đâu, tăng trải nghiệm, sung sướng, làm sao mà mối quan hệ đó luôn tích cực là được.

tuonghiendk7.1

Thành viên
Premium Member
Các bác khuyên thế có ý đúng, Mình từng trải qua giai đoạn đó khi làm công ty toàn là nữ, Được các em xinh đẹp trẻ chung tán tỏ tình xin ngủ nhờ đủ thứ. Nhưng mình đều từ chối. Mình mất gì đó như là các anh nói hơi buồn : Mình không làm thì thằng khác nó làm và nó còn làm các cô gái tổn thương nhiều là đằng khác, bị chê nhát có khi cả ysl. Mình được gì : Mình không ân hận hay có rủi do vô tình có vợ, thời gian và sức lực đó mình tập chung nhiều cho việc xây dựng 1 sự nghiệp vững chắc. Khi bạn là 1 thằng đàn ông giá trị chẳng bao giờ phải lo không có người yêu !Tùy cân nhắc của bạn mà lựa chọn thôi. Nhưng hãy có đồ bảo hộ đầy đủ

Sói nhỏ

Nổi tiếng
Premium Member
Quyền lực càng cao, trách nhiệm càng lớn.
Tôi ko khuyên bạn phải nhịn hay phải bỏ những cô gái đó.
Tôi chỉ nhắc nhở bạn hãy biết kỉ luật, khắc kỉ một chút. Xung quanh mt càng cám dỗ thì càng phải biết giữ mình. Nhận ra giá trị của mình thì hãy đặt tiềm lực vào đúng chỗ để phát triển thêm.
P.s: tinh lực, sức lực của đàn ông cũng có giới hạn, ko quăng bừa quăng bãi đc đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Takethe1stRedPill

Administrator
Staff member
admin
Anh hiểu suy tư của em rồi. Anh tư vấn cho em 2 lựa chọn rất rõ ràng sau đây thôi, quyền quyết định cuối cùng vẫn là ở em.

1. MgTOW (men is going their own way): say no với tất cả những mối quan hệ NGẮN HẠN với Phụ Nữ, tập trung phát triển bản thân và sự nghiệp.

Ưu: bật được mode này thì em dành ra đc rất nhiều nguồn lực up level bản thân. Nếu thành công thì trong tương lai chắc chắn em sẽ ra gì đấy.

Nhược: _ em sẽ thiếu đi những TRẢI NGHIỆM THỰC với Phụ Nữ. Tất cả những tài liệu em đọc được về họ sẽ chỉ là trên trang giấy. Sẽ có đúng, có sai, nhưng vì thiếu trải nghiệm thực tế nên dần dà nó thành kiến thức chết.
_ em sẽ bị kìm hãm bản năng con đực. Vượt qua dc cái này khó đấy.

_ Em sẽ nhường những Phụ Nữ ấy cho đám badboy, pua, những thằng già giàu sụ kiếm bồ nhí... nó "trông" hộ. Đương nhiên rồi.

2. Chọn giải pháp "cân bằng": vừa phát triển bản thân và sự nghiệp, vừa dành thời gian cho Phụ Nữ.

Anh chọn giải pháp này. Tất nhiên là quãng đường ấy em sẽ cho qua tay một loạt các "practise girlfriend". Sự thật tàn nhẫn là vậy. An biết là nghe nó tàn nhẫn, thất đức...

Thế nhưng mà, đấy là lựa chọn của đa số, một trật tự xã hội mới ngày nay cơ mà?

Thứ nhất, em không "ăn" thì sớm muộn họ cũng đem "cho" cái đám đàn ông còn lại mà thôi. Chưa kể đám đó chắc gì đã tử tế được như em? Chúng nó có chịu qhtd an toàn hay không, hay là sẽ chp ra một single mom? Chúng nó có đối xử tốt hay không, hay là sẽ bạc đãi họ?

Thứ hai, nếu không thực sự bước vào một mối quan hệ gắn bó với người Phụ Nữ nào đó, làm sao em chắc chắn được rằng họ đủ điều kiện để tiến tới hôn nhân với mình? Em định cưới về một cô nàng mới quen lạ hoắc, và chỉ dựa vào những đánh giá chủ quan của em (sau bao tháng ngày thiếu gái) hay sao? Đa phần là sẽ fail.

Vấn đề "đạo đức" chắc chắn mình phải giữ. Thế nhưng quan điểm đạo đức như nào thì còn phải tranh luận nhiều lắm. Anh nói nhiều lần rồi, cái trật tự xã hội này nó sẽ đổ, và trước khi nó đổ vỡ mỗi cá thể trong xã hội (như anh và em) đều phải vật lộn chống chọi với những khó khăn nó mang lại.

Không tàn nhẫn không sống được đâu.

HT Dung

Thành viên
Premium Member
Cám ơn mọi người đã tư vấn. Em biết mình phải xử lí sao rồi.

FernandoT9

Nổi tiếng
Premium Member
Theo anh thì em tuổi còn trẻ nên là cứ yêu đương thoải mái, chén thoải mái vì nó sẽ tốt cho em trong việc thấu hiểu tâm lý phụ nữ.

Còn khi yêu thì em nên tập trung nguồn lực vào bản thân và sẵn sàng tâm lý là buông bỏ những người phụ nữ xung quanh mình bất kì lúc nào

Xã hội này nó tàn nhẫn lắm nên là em đừng nghĩ đến cảm xúc của người phụ nữ khi yêu, điều đó sẽ giết chết em đấy.

Anh đã từng yêu người hơn tuổi và cũng từng có suy nghĩ giống em nên anh khuyên em như vậy.

Em có thể đọc quyển sách"Quyến rũ phụ nữ bằng sự trung thực", nó sẽ rất tốt cho em.

phunghv

Nổi tiếng
Premium Member
Anh hiểu suy tư của em rồi. Anh tư vấn cho em 2 lựa chọn rất rõ ràng sau đây thôi, quyền quyết định cuối cùng vẫn là ở em.

1. MgTOW (men is going their own way): say no với tất cả những mối quan hệ NGẮN HẠN với Phụ Nữ, tập trung phát triển bản thân và sự nghiệp.

Ưu: bật được mode này thì em dành ra đc rất nhiều nguồn lực up level bản thân. Nếu thành công thì trong tương lai chắc chắn em sẽ ra gì đấy.

Nhược: _ em sẽ thiếu đi những TRẢI NGHIỆM THỰC với Phụ Nữ. Tất cả những tài liệu em đọc được về họ sẽ chỉ là trên trang giấy. Sẽ có đúng, có sai, nhưng vì thiếu trải nghiệm thực tế nên dần dà nó thành kiến thức chết.
_ em sẽ bị kìm hãm bản năng con đực. Vượt qua dc cái này khó đấy.

_ Em sẽ nhường những Phụ Nữ ấy cho đám badboy, pua, những thằng già giàu sụ kiếm bồ nhí... nó "trông" hộ. Đương nhiên rồi.

2. Chọn giải pháp "cân bằng": vừa phát triển bản thân và sự nghiệp, vừa dành thời gian cho Phụ Nữ.

Anh chọn giải pháp này. Tất nhiên là quãng đường ấy em sẽ cho qua tay một loạt các "practise girlfriend". Sự thật tàn nhẫn là vậy. An biết là nghe nó tàn nhẫn, thất đức...

Thế nhưng mà, đấy là lựa chọn của đa số, một trật tự xã hội mới ngày nay cơ mà?

Thứ nhất, em không "ăn" thì sớm muộn họ cũng đem "cho" cái đám đàn ông còn lại mà thôi. Chưa kể đám đó chắc gì đã tử tế được như em? Chúng nó có chịu qhtd an toàn hay không, hay là sẽ chp ra một single mom? Chúng nó có đối xử tốt hay không, hay là sẽ bạc đãi họ?

Thứ hai, nếu không thực sự bước vào một mối quan hệ gắn bó với người Phụ Nữ nào đó, làm sao em chắc chắn được rằng họ đủ điều kiện để tiến tới hôn nhân với mình? Em định cưới về một cô nàng mới quen lạ hoắc, và chỉ dựa vào những đánh giá chủ quan của em (sau bao tháng ngày thiếu gái) hay sao? Đa phần là sẽ fail.

Vấn đề "đạo đức" chắc chắn mình phải giữ. Thế nhưng quan điểm đạo đức như nào thì còn phải tranh luận nhiều lắm. Anh nói nhiều lần rồi, cái trật tự xã hội này nó sẽ đổ, và trước khi nó đổ vỡ mỗi cá thể trong xã hội (như anh và em) đều phải vật lộn chống chọi với những khó khăn nó mang lại.

Không tàn nhẫn không sống được đâu.

Đúng như anh ad nói, bản thân tôi dường như cũng đã bỏ qua đâu 6 7 cơ hội chén các cô gì đó, nghĩ lại thì đôi lúc cũng tiếc thật vì bỏ qua trải nghiệm thực tế =]]] Nhưng đổi lại là không phải vướng bận vì những chuyện này mà tập trung sức lực vào việc bản thân muốn làm. Cơ mà có hội thì thử thôi, gặp vấn đề thì giải quyết tiếp. Nhưng quan trọng vẫn là giữ cái đầu luôn tỉnh táo, đừng ngập cái mặt vào đó rồi ở trong đó luôn.

Bên trên