Hỏi đáp Phát triển bản thân trở nên tốt đẹp hơn.

Dark

Học sinh cấp 2
Premium Member
Em học lớp 8 nè, em muốn trở nên thú vị hơn, và ngầu hơn :). Em tập gym, bơi mới cả đọc red pill thì còn làm gì nữa để phát triển bản thân nữa không nhỉ ?

adminredpill

Administrator
Staff member
admin
Học sinh cấp 2. Nghĩ lại hồi cấp 2 anh làm gì nhỉ? ---> Chơi game

----ad D

Dark

Học sinh cấp 2
Premium Member
Em đang chơi game nè, mà bố mẹ em chỉ cho chơi tối thứ 7 với chủ nhật :(.

huygiau12345

Nổi tiếng
Em học lớp 8 nè, em muốn trở nên thú vị hơn, và ngầu hơn :). Em tập gym, bơi mới cả đọc red pill thì còn làm gì nữa để phát triển bản thân nữa không nhỉ ?
Em rất giỏi. Em phải học cách trở nên nổi bật trong 1 tập thể và khẳng định vị thế xã hội của mình. Ở trong 1 lớp học thì thằng con trai học giỏi nhất, đánh nhau giỏi nhất, đá bóng giỏi nhất, chơi game giỏi nhất luôn cool ngầu nhất và thu hút được sự chú ý của mọi người, bạn bè, gái, thầy cô.
Dĩ nhiên ở tuổi em, cái động cơ hành động nó đơn giản chỉ là làm thế nào để trở nên thú vị và ngầu hơn.Ở tuổi này mà em đã có những suy nghĩ vượt xa so với những đứa bạn cùng trang lứa thì anh nghĩ tương lai sau này em sẽ trở nên nổi bật trong xã hội,đạt công danh hiển hách đấy chứ không đơn giản đâu.

Dark

Học sinh cấp 2
Premium Member
Em rất giỏi. Em phải học cách trở nên nổi bật trong 1 tập thể và khẳng định vị thế xã hội của mình. Ở trong 1 lớp học thì thằng con trai học giỏi nhất, đánh nhau giỏi nhất, đá bóng giỏi nhất, chơi game giỏi nhất luôn cool ngầu nhất và thu hút được sự chú ý của mọi người, bạn bè, gái, thầy cô.
Dĩ nhiên ở tuổi em, cái động cơ hành động nó đơn giản chỉ là làm thế nào để trở nên thú vị và ngầu hơn.Ở tuổi này mà em đã có những suy nghĩ vượt xa so với những đứa bạn cùng trang lứa thì anh nghĩ tương lai sau này em sẽ trở nên nổi bật trong xã hội,đạt công danh hiển hách đấy chứ không đơn giản đâu.
Nhưng mà anh ơi, em không đánh nhau giỏi nhất được vì em có 1 mình, bọn kia có anh, chú xã hội đen các kiểu, còn đá bóng thì em không biết. Chắc chỉ còn cố game thôi anh :)

Dark

Học sinh cấp 2
Premium Member
À, nhưng mà nếu bọn nó chủ động đánh em thì em vẫn đánh, không sợ.

Davin

Nổi tiếng
Premium Member
Nếu em không bị quá tải bởi việc học, việc tập gym, bơi lội thì anh đề nghị em thử học cách chơi một nhạc cụ (anh recommend piano vì khi học chung với nhạc lý là dễ hiểu nhất, nếu không có kinh tế thì học guitar - cách đệm nhạc)

Về việc em đánh nhau, a khuyến cáo là em nên đánh lại chỉ trừ khi bị ép vào đường cùng.

Có thể việc em tập gym, bơi lội khiến cơ thể của em vượt trội so với đồng trang lứa. Về sau, có thể là cấp 3, em sẽ được các bạn gái chú ý vì dáng vóc của mình, đám con trai yếu thế hơn em thì sẽ ghen tị, những đứa trẻ trâu sẽ bắt đầu shit test em. Em cứ tìm hiểu cách đối nhân xử thế để đảm bảo mọi chuyện nằm trong tầm kiểm soát, phải biết tiến biết lùi

"It is better to be a warrior in a garden than a gardener in a war"

Dark

Học sinh cấp 2
Premium Member
Nếu em không bị quá tải bởi việc học, việc tập gym, bơi lội thì anh đề nghị em thử học cách chơi một nhạc cụ (anh recommend piano vì khi học chung với nhạc lý là dễ hiểu nhất, nếu không có kinh tế thì học guitar - cách đệm nhạc)

Về việc em đánh nhau, a khuyến cáo là em nên đánh lại chỉ trừ khi bị ép vào đường cùng.

Có thể việc em tập gym, bơi lội khiến cơ thể của em vượt trội so với đồng trang lứa. Về sau, có thể là cấp 3, em sẽ được các bạn gái chú ý vì dáng vóc của mình, đám con trai yếu thế hơn em thì sẽ ghen tị, những đứa trẻ trâu sẽ bắt đầu shit test em. Em cứ tìm hiểu cách đối nhân xử thế để đảm bảo mọi chuyện nằm trong tầm kiểm soát, phải biết tiến biết lùi

"It is better to be a warrior in a garden than a gardener in a war"
Em cũng đang định học guitar nè, rồi học ngoại ngữ nữa là ngon ngay

Davin

Nổi tiếng
Premium Member
Ngoại ngữ thì trong những năm trung học, em làm sao Tiếng Anh của em phải vững, vì tiếng anh rất giúp ích cho em nếu sau này đi làm trong môi trường quốc tế.

Em nghiên cứu thử bài thi IELTs level academic (đặc biệt là kĩ năng speaking và reading). A từng dạy thêm IELTs thì anh thấy IELTs nó có giá trị nhất (từ giá trị học tới giá trị trong công việc). Mấy bằng khác như TOEIC, TOEFL thì nó chẳng qua là bài thi TA cấp 3 được nâng độ khó lên chứ không có giá trị thực tiễn

99thanhdong

Thành viên
Premium Member
Nhớ những năm cấp 2, a làm lớp trưởng, học giỏi tầm top trường, bóng đá bóng chuyền gì cũng có trong tuyển trường hết, tham gia hoạt động gì cũng có mặt luôn :))) nên gái cũng khá là quan tâm. Thế là có cua được nhỏ kia cũng xinh gái. Riết rồi ảo tưởng về cs màu hồng, quen nhau 5,6 năm ăn 1 nùi shit test , bị đời đập lên đập xuống mới thức tỉnh =)) giờ đang bơi trong trường đh. Thời cấp 2 mà e có thế mạnh về việc gì đó, đứng đầu trong 1 nhóm bạn thì e rất là có tiếng nói, có uy tín . A chỉ khuyên e nếu có ny thì nên đọc bài về shit test của phụ nữ :)) bản thân ăn nhiều quá nên đù ra rồi :(((

FernandoT9

Nổi tiếng
Premium Member
Anh thấy em nên đầu tư phát triển thể chất (gym, bơi lội) hoặc chơi môn thể thao nào đó. Cấp 2 thì em cố học cho tốt vào và cố gắng kết giao thêm nhiều bạn nữa, bởi vì mối quan hệ nó cần thiết lắm.

Dark

Học sinh cấp 2
Premium Member
Anh thấy em nên đầu tư phát triển thể chất (gym, bơi lội) hoặc chơi môn thể thao nào đó. Cấp 2 thì em cố học cho tốt vào và cố gắng kết giao thêm nhiều bạn nữa, bởi vì mối quan hệ nó cần thiết lắm.
Kết giao như thế nào anh, em không giỏi cho lắm.

FernandoT9

Nổi tiếng
Premium Member
Kết giao như thế nào anh, em không giỏi cho lắm.
Em chịu khó chọn những người mà giỏi hơn em về những lĩnh vực mà mình yếu để chơi (ví dụ em yếu giao tiếp thì có thể chơi với người giao tiếp tốt, thiếu sự hài hước thì chơi với người có sự hài hước).
Nói chung là em tìm kiếm những người hơn level mình và tìm điểm chung giữa em và họ để có thể tăng sự tương tác với nhau và từ đó sẽ tạo nên mối quan hệ cho em.

Chỉnh sửa lần cuối:

phunghv

Nổi tiếng
Premium Member
Học sinh cấp 2 mà đã có định nghĩa phát triển bản thân tốt hơn thì sau này chẳng vừa đâu.
Tận hưởng đi @Dark !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên