Tâm sự Phân vân tuổi 25

Tycoon

nhathuy
Premium Member
Không giấu gì các bác. Em là 1 nice guy nhưng từ khi biết tới redpill em đã thay đổi khá nhiều, hướng tới một hình mẫu đàn ông mà trước đây em vẫn hằng mơ ước đó là trở nên tự tin và hấp dẫn phụ nữ.

Trước đây em rất tự ti về khả năng giao tiếp cũng như bộc lộ cảm xúc cá nhân của mình, em thường thu mình lại 1 góc online face, game, xem sex, quay tay... Cho đến 1 ngày em nhận được 1 lời mời đi làm ở 1 thành phố khác (đồng nghĩa là phải xa gia đình và phải bắt đầu 1 cuộc sống tự lập), nhờ vào các tư tưởng redpill em đồng ý nhận lời xách ba lô lên và đi không ngần ngại. Tại đây em bắt đầu biết tự chăm sóc bản thân hơn, chăm chỉ làm việc thấy ai làm việc gì em cũng giúp trog khả năng của mình, lạ thay càng làm việc em thấy đầu óc mình càng minh mẫn nhanh nhạy, sáng tạo hơn và từ đó khả năng giao tiếp của em cũng cải thiện được mọi người quý mến.Em áp dụng lối sống "như nước" có nghĩa là sống thuận theo tự nhiên đặt lòng tin tuyệt đối vào mọi người xung quanh ai sai gì làm nấy không phân biệt thiệt hơn.

Vì khoản thời gian này em no fap nên gặp nữ giới là em khá hứng nhưng em không muốn có người yêu tại thời điểm này vì muốn dành toàn bộ thời gian cũng như năng lượng cho công việc nên em quyết định tìm đến "gái dịch vụ". Em xác định yêu là cưới chứ không muốn qua đường hoăc làm fuckboy. Nhưng mọi người làm cùng thì lại khuyên em nên yêu chứ cứ đi chơi gái dịch vụ thì không đảm bảo về tài chính cũng như an toàn sức khỏe. Em đang phân vân giữa công việc và kiếm người yêu. Các bác cho em lời khuyên. Thanks

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Unknown

Redpiller
Vì khoản thời gian này em no fap nên gặp nữ giới là em khá hứng nhưng em không muốn có người yêu tại thời điểm này vì muốn dành toàn bộ thời gian cũng như năng lượng cho công việc nên em quyết định tìm đến "gái dịch vụ". Em xác định yêu là cưới chứ không muốn qua đường hoăc làm fuckboy.

Thay đổi suy nghĩ này đi. Dành nhiều thời gian, công sức cho công việc là đúng chứ đừng dành toàn bộ. Nên bỏ ra khoảng 10 - 20% để tán gái, theo đuổi cô gái nào mà em thấy ưng, nhiều cô cũng được. Đừng có nghĩ yêu là cưới. Cứ phải yêu nhiều vào thì mới biết ai phù hợp với em, khả năng của em thì hấp dẫn được những cô gái như thế nào chứ. Sau này khi em có sự nghiệp và thu nhập ổn định thì tán gái dễ hơn, gái theo em nhiều, cái này đúng. Nhưng điều này không đồng nghĩa với việc em sẽ chọn đúng cô gái đàng hoàng hay chọn nhầm 1 con đào mỏ đội lốt gái đàng hoàng. Hãy yêu từ bây giờ để rèn luyện cách nhìn người ngay từ bây giờ.

Tycoon

nhathuy
Premium Member
Thay đổi suy nghĩ này đi. Dành nhiều thời gian, công sức cho công việc là đúng chứ đừng dành toàn bộ. Nên bỏ ra khoảng 10 - 20% để tán gái, theo đuổi cô gái nào mà em thấy ưng, nhiều cô cũng được. Đừng có nghĩ yêu là cưới. Cứ phải yêu nhiều vào thì mới biết ai phù hợp với em, khả năng của em thì hấp dẫn được những cô gái như thế nào chứ. Sau này khi em có sự nghiệp và thu nhập ổn định thì tán gái dễ hơn, gái theo em nhiều, cái này đúng. Nhưng điều này không đồng nghĩa với việc em sẽ chọn đúng cô gái đàng hoàng hay chọn nhầm 1 con đào mỏ đội lốt gái đàng hoàng. Hãy yêu từ bây giờ để rèn luyện cách nhìn người ngay từ bây giờ.
Yêu thôi không quan hệ tình dục được không Anh. Em sợ sau khi chia tay sẽ làm các cô gái của mình đau khổ

Chỉnh sửa lần cuối:

Unknown

Redpiller
Em sợ sau khi chia tay sẽ làm các cô gái của mình đau khổ

Em vứt cái suy nghĩ này giùm anh. Em cứ tưởng con gái nó ngây thơ đấy à? Nó khôn gấp mấy lần em nhé. Chuyện tình dục là chuyện của em, anh không ý kiến, nhưng chuyện làm con gái đau khổ thì em không cần sợ. Gái tuổi em trở xuống, nó hú 1 phát là vài thằng đến chục thằng bay vào rủ nó đi chơi liền, nó té ngã là chục thằng bay vào đỡ nó dậy. Đây là tuổi phụ nữ có giá trị cao nhất. Còn trai như em tuổi này mới bắt đầu tạo ra giá trị, nên em té ngã thì không ai quan tâm đâu, chỉ có em tự thân đứng dậy thôi. Hãy lo cho em trước chứ đừng có nghĩ nhiều vậy. Ai cũng phải tự chịu trách nhiệm cho cuộc đời của bản thân hết.

Tycoon

nhathuy
Premium Member
Em vứt cái suy nghĩ này giùm anh. Em cứ tưởng con gái nó ngây thơ đấy à? Nó khôn gấp mấy lần em nhé. Chuyện tình dục là chuyện của em, anh không ý kiến, nhưng chuyện làm con gái đau khổ thì em không cần sợ. Gái tuổi em trở xuống, nó hú 1 phát là vài thằng đến chục thằng bay vào rủ nó đi chơi liền, nó té ngã là chục thằng bay vào đỡ nó dậy. Đây là tuổi phụ nữ có giá trị cao nhất. Còn trai như em tuổi này mới bắt đầu tạo ra giá trị, nên em té ngã thì không ai quan tâm đâu, chỉ có em tự thân đứng dậy thôi. Hãy lo cho em trước chứ đừng có nghĩ nhiều vậy. Ai cũng phải tự chịu trách nhiệm cho cuộc đời của bản thân hết.
cảm ơn anh đã tư vấn.

tuonghiendk7.1

Thành viên
Premium Member
A Anh @Unknown cũng nói qua rồi. Mình là một kẻ luôn ưu tiên công việc lên hàng đầu bỏ qua đến cả chục mối tình đẹp chỉ vì lo làm con người ta tổn thương và ảnh hưởng công việc, nhưng thực sự thì không ảnh hưởng nhiều nếu bạn biết cân bằng và chọn đúng người. Kèm theo có nhiều động lực hơn để cố gắng.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dothanhdong

Thành viên
Premium Member
Bỏ gái dịch vụ đi bạn, hãy hướng đến tìm kiếm một mối quan hệ lành mạnh. Còn trẻ phải đặt mục tiêu trong công việc, dành thời gian đi học một cái gì đó để trau dồi bản thân vào cuối tuần, đừng để mình rảnh rỗi. Cố gắng tránh stress quá mức dẫn tới nhu cầu tìm tới gái dịch vụ để giải tỏa, sau giờ làm nên đi bộ, tập thể dục, gym để giải phóng endorphins.

Chung quan điểm với ông Unknown, chúng ta không thể và cũng không có trách nhiệm làm cho ai đó hạnh phúc, tự họ cũng phải đầu tư và cố gắng tạo dựng hạnh phúc cho riêng họ.

ThanhAttack

Redpiller
Premium Member
Yêu là phải có cả cảm giacs sướng vui đau khổ. Lúc đó em mới nhìn được vào sâu bên trong con người em và tâm lý bạn gái
Vì em chưa yêu thật sự nên chưa thấm đc.
Yêu đi ko muộn

adminredpill

Administrator
Staff member
admin
Không giấu gì các bác. Em là 1 nice guy nhưng từ khi biết tới redpill em đã thay đổi khá nhiều, hướng tới một hình mẫu đàn ông mà trước đây em vẫn hằng mơ ước đó là trở nên tự tin và hấp dẫn phụ nữ.
Trước đây em rất tự ti về khả năng giao tiếp cũng như bộc lộ cảm xúc cá nhân của mình, em thường thu mình lại 1 góc online face, game, xem sex, quay tay... Cho đến 1 ngày em nhận được 1 lời mời đi làm ở 1 thành phố khác (đồng nghĩa là phải xa gia đình và phải bắt đầu 1 cuộc sống tự lập), nhờ vào các tư tưởng redpill em đồng ý nhận lời xách ba lô lên và đi không ngần ngại. Tại đây em bắt đầu biết tự chăm sóc bản thân hơn, chăm chỉ làm việc thấy ai làm việc gì em cũng giúp trog khả năng của mình, lạ thay càng làm việc em thấy đầu óc mình càng minh mẫn nhanh nhạy, sáng tạo hơn và từ đó khả năng giao tiếp của em cũng cải thiện được mọi người quý mến.Em áp dụng lối sống "như nước" có nghĩa là sống thuận theo tự nhiên đặt lòng tin tuyệt đối vào mọi người xung quanh ai sai gì làm nấy không phân biệt thiệt hơn.
Vì khoản thời gian này em no fap nên gặp nữ giới là em khá hứng nhưng em không muốn có người yêu tại thời điểm này vì muốn dành toàn bộ thời gian cũng như năng lượng cho công việc nên em quyết định tìm đến "gái dịch vụ". Em xác định yêu là cưới chứ không muốn qua đường hoăc làm fuckboy. Nhưng mọi người làm cùng thì lại khuyên em nên yêu chứ cứ đi chơi gái dịch vụ thì không đảm bảo về tài chính cũng như an toàn sức khỏe. Em đang phân vân giữa công việc và kiếm người yêu. Các bác cho em lời khuyên. Thanks
Anh xin di chuyển bài này ra khu vực công cộng để lấy làm case study nhé!
----ad D

truc.nguyenth01

Nổi tiếng
Premium Member
Yêu thôi không quan hệ tình dục được không Anh. Em sợ sau khi chia tay sẽ làm các cô gái của mình đau khổ

Trong khi bạn lo lắng vấn đề này thì ngoài kia các cô gái cũng tấp nập học cách câu trai và vượt qua đau khổ vậy. Thế mới có những cô Pepper, Vera Hà Anh, Búp Bê Inc, Toàn Nguyễn, chuyên gia Tuấn Lê,... chưa kể nước ngoài còn có những Matthew Hussey, Dr.Antonio Borrello,... Bạn thử vào xem, cả ngàn cả triệu cô follow và là fan trung thành đấy.

Bà Pepper còn bảo "chịch" ngay từ đầu để xem hợp hay không cơ. Thiệt tình là có một sự thật mà mình phải công nhận là nếu không muốn sử dụng gái dịch vụ, chỉ cần áp dụng vài mẹo trong một môi trường phù hợp là bạn đã có thể "câu" hẳn một lady ngon lành khi cô ta đang buông lỏng các tiêu chuẩn vì một lí do nào đó (có khi chỉ đơn giản là "em thích").

Cả nam lẫn nữ, ai cũng đang phải quăng quật ngoài đời để cố gắng dựng xây và tìm kiếm hạnh phúc. Trong khi các anh nỗ lực để được hài lòng trong sự nghiệp thì các cô cũng nỗ lực để hoàn thiện bản thân mà có thể đồng điệu với các anh, để không bị bỏ khi đã cho sex từa lưa, khi nhan sắc đã trông chán và nhất là khi các anh đã không còn cảm giác muốn theo đuổi và chăm sóc nữa.

Nếu vẫn lo lắng vấn đề trên, bạn có thể chậm lại một tí để quan sát xem cô gái bạn đang target là dạng yếu đuối hay có khả năng tự chủ. Nếu là cô nàng tự chủ thì ít ra có chút hiểu biết về đàn ông (có khi còn có kinh nghiệm nữa). Sau khi sex dù mối quan hệ có kéo dài hay không, cô ấy cũng biết mình nên làm gì để đứng vững. Còn cô nàng yếu đuối thì sẽ dằn vặt bạn hơn. Âu cũng là cuộc sống, làm sao có thể đi một đường thẳng tới hạnh phúc được. Ai rồi cũng sẽ buồn không ít thì nhiều, rồi cũng phải tự đứng lên thôi.

Việc của bạn hãy cứ rèn luyện để tự tin hơn, có những cô gái sẽ chấp nhận đóng góp cho quá trình rèn luyện ấy, có những cô thì không và bạn phải quen với điều đó.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bé ỉn

Redpiller
Ông yêu mà ông ko "sút" thì cũng sẽ có thằng khác "sút" dùm thôi, sao phải nghĩ nhiều vậy. Bớt quan tâm đến cảm xúc của người khác đi, tập trung quan tâm đến bản thân mình thôi. 🙄

phunghv

Nổi tiếng
Premium Member
Tại đây em bắt đầu biết tự chăm sóc bản thân hơn, chăm chỉ làm việc thấy ai làm việc gì em cũng giúp trog khả năng của mình, lạ thay càng làm việc em thấy đầu óc mình càng minh mẫn nhanh nhạy, sáng tạo hơn và từ đó khả năng giao tiếp của em cũng cải thiện được mọi người quý mến.Em áp dụng lối sống "như nước" có nghĩa là sống thuận theo tự nhiên đặt lòng tin tuyệt đối vào mọi người xung quanh ai sai gì làm nấy không phân biệt thiệt hơn.

Comment của tôi là về công việc. Tôi không biết hiện trạng ông đang như thế nào, nhưng chỉ nên làm đúng việc, tròn bổn phận và trách nhiệm của bản thân, chớ có lo việc bao đồng mà nghĩ là giúp người không khéo lại hại người khác, tệ hơn là hại luôn cả mình.

Tycoon

nhathuy
Premium Member
Nếu vẫn lo lắng vấn đề trên, bạn có thể chậm lại một tí để quan sát xem cô gái bạn đang target là dạng yếu đuối hay có khả năng tự chủ. Nếu là cô nàng tự chủ thì ít ra có chút hiểu biết về đàn ông (có khi còn có kinh nghiệm nữa). Sau khi sex dù mối quan hệ có kéo dài hay không, cô ấy cũng biết mình nên làm gì để đứng vững. Còn cô nàng yếu đuối thì sẽ dằn vặt bạn hơn. Âu cũng là cuộc sống, làm sao có thể đi một đường thẳng tới hạnh phúc được. Ai rồi cũng sẽ buồn không ít thì nhiều, rồi cũng phải tự đứng lên thôi.
Thực sự là mình rất dễ kiếm được bạn gái. Nhưng vấn đề là mình không biết target đối tượng nào cho hợp lý. Nếu về vấn đề tình dục thì mình chỉ cần đi chơi với mấy thằng em săm trổ choai choai là kiếm được ngay mấy em mới học xong cấp 3 có khi mình không cần tán mấy em cũng tự đổ (vì ngoại hình mình cũng oke + với cách sống của mình cũng vừa lòng bạn bè xung quanh). Nhưng nếu lừa mấy em này chỉ vì vấn đề tình dục lại làm mình mất đi bản tính trung thực ( bản tính hấp dẫn nhất của người đàn ông ).Còn đi tán mấy em có học vấn thì lai làm mình tốn năng lượng cho công việc nên mình thực sự phân vân về cách phân loại

Tycoon

nhathuy
Premium Member
Comment của tôi là về công việc. Tôi không biết hiện trạng ông đang như thế nào, nhưng chỉ nên làm đúng việc, tròn bổn phận và trách nhiệm của bản thân, chớ có lo việc bao đồng mà nghĩ là giúp người không khéo lại hại người khác, tệ hơn là hại luôn cả mình.
Nếu quá sức thì mình sẽ ý kiến. Nhưng không thiệt đâu bác vì luật nhân quả là cho đi và nhân lại( mình không nhận lại đc cái này cũng được cái khác) đó là trải nghiệm cá nhân của mình

Tycoon

nhathuy
Premium Member
Ông yêu mà ông ko "sút" thì cũng sẽ có thằng khác "sút" dùm thôi, sao phải nghĩ nhiều vậy. Bớt quan tâm đến cảm xúc của người khác đi, tập trung quan tâm đến bản thân mình thôi. 🙄
tôi tự tin là không có ai có thể cướp được những thứ của tôi

phunghv

Nổi tiếng
Premium Member
Nếu quá sức thì mình sẽ ý kiến. Nhưng không thiệt đâu bác vì luật nhân quả là cho đi và nhân lại( mình không nhận lại đc cái này cũng được cái khác) đó là trải nghiệm cá nhân của mình
Chúc ông có trải nghiệm vui vẻ.

Bé ỉn

Redpiller
tôi tự tin là không có ai có thể cướp được những thứ của tôi
Tui có nói thằng nào cướp của ông à? Ý tui là khi ông yêu cô nào thì nếu cả hai cùng tự nguyện muốn "vượt rào" thì cứ triển đi, việc gì phải nghĩ là lỡ sau này chia tay thì cô gái đó đau khổ. Ô hay cô ta tự nguyện mà, có phải ông đè nó ra hiếp đâu?? Cô ta lớn rồi thì phải tự chịu trách nhiệm với cuộc đời cô ta, ông ko cần phải lo. Nếu sau đó hai người có chia tay thì khi cô ta quen thằng khác thì thằng đó cũng sẽ ịch cô ta thôi, ý tui là vậy, chứ ko phải tui nói là ông đang yêu mà có thằng khác nhảy vô ịch bồ của ông, ông hiểu hok? Ông hiểu hok? Thế hỏi thật chả nhẽ ông yêu 1 cô mà ông ko have sex với ny ông mà ông lại đi đá phò bên ngoài à, hài vãi, thế rồi lỡ ny ông phát hiện ra thì sao????? :rolleyes:

truc.nguyenth01

Nổi tiếng
Premium Member
Thực sự là mình rất dễ kiếm được bạn gái. Nhưng vấn đề là mình không biết target đối tượng nào cho hợp lý. Nếu về vấn đề tình dục thì mình chỉ cần đi chơi với mấy thằng em săm trổ choai choai là kiếm được ngay mấy em mới học xong cấp 3 có khi mình không cần tán mấy em cũng tự đổ (vì ngoại hình mình cũng oke + với cách sống của mình cũng vừa lòng bạn bè xung quanh). Nhưng nếu lừa mấy em này chỉ vì vấn đề tình dục lại làm mình mất đi bản tính trung thực ( bản tính hấp dẫn nhất của người đàn ông ).Còn đi tán mấy em có học vấn thì lai làm mình tốn năng lượng cho công việc nên mình thực sự phân vân về cách phân loại
Các cô gái cũng phân vân khi quyết định "cho" hay "không cho" á bạn. Khi cô ấy cảm thấy yêu chàng trai thì tất yếu muốn gần gũi, nhưng đồng thời lại lo "nhỡ sau đó anh ấy không yêu và chăm sóc mình nữa thì sao?".

Tuy nhiên, 70% các cô gái quanh mình đã quen với sự thật là đàn ông tách bạch tình dục với tình yêu nên nếu chọn đúng đối tượng, bạn sẽ không bị lấn cấn nữa. Chưa kể, hầu hết các cô này có thể đã chuẩn bị cho mình nhiều "cành cây" khác để "đu" (bài "monkey branch" của RedPill). Này bác phải vào cuộc mới biết tâm tính người ta thế nào.

Biết nghĩ cho người khác là tốt, nhưng ai cũng cần sống cho cuộc đời của mình. Là đàn ông, bạn cứ ra ngoài kia xem mình rung động với ai và hành động xem mọi chuyện sẽ đến đâu đi nào 😊

Bên trên