Hỏi đáp Ma có thật không ? Thế giới vô hình có thật không ?

Dark

Học sinh cấp 2
Premium Member
Câu hỏi như trên ạ. Em hỏi thì có người có người không. Mà thường là mấy ông bà thường bảo có đấy. Em tin là có, mọi người thì sao ạ. Cho em xin ý kiến với 🙃

Bé ỉn

Redpiller
Có thiệc đó. Cơ mà ko gớm ghiếc như trên fim ảnh.
Muốn biết chắc ra nghĩa trang ngủ 1 đêm biết liền em ơi.

NeverTurnBacktoShit

Born to be Strong!
Premium Member
Có thờ có thiêng, có kiêng có lành
Mình không tin dị đoan, nhưng tâm linh thì chắc chắc cũng phải có

depzaii

Người mới
Tất nhiên là có. Nhưng không nên để tâm đến những vấn đề như vậy, dành năng lượng tâm trí cho việc khác đi feng

Immortal_Jazzist

Người mới
Ma là khái niệm của thế hệ trước còn ít hiểu biết, tư duy. Nếu bạn có thể tiếp cận kiến thức phương Tây và Ấn Độ thì sẽ hiểu về nó ở mức độ trừu tượng hơn, tức là nhân quả, năng lượng, dao động và tần số. Chẳng hạn, bạn ra nghĩa địa ngủ, có thế lực nào làm hại bạn không? Khả năng cao là không. Nhưng nếu bạn suy nghĩ xấu, thực hiện hành vi xấu, thì bạn sẽ gặp xui rủi tương ứng trong tương lai, nếu quá nặng nề thì còn mang qua cả kiếp khác. Khi đó, do ma quỷ hay thế lực nào gây ra, thực chất đều là một. Do đó không có ma, chỉ có bạn tự gây ra thôi (nếu cuộc sống quá xui rủi thì chắc có quá nhiều vấn đề ở tiền kiếp)

hoangdtu151297

Thành viên
Premium Member
Giới khoa học có đề cập đến một vấn đề là tần số sóng não đấy.
Kiểu như mỗi sinh vật đều có 1 tần số sóng não nhất định. Khi chết rồi, đôi khi tần số sóng não vẫn tồn tại. Giống như radio, ai dò trúng đài thì phát ra tiếng. Đó là cách 1 bộ phận trong giới khoa học lý giải vấn đề nhập hồn.
Ngoài ra còn nhiều yếu tố như tâm lý, sức khoẻ, thần kinh cũng là điểm cộng trừ để có hiện tượng trên.
Ma quỷ hay tầng số âu cũng là con chữ thôi, "đừng chấp ngón tay mà quên trăng"
Các bác đừng nghĩ ông bà khù khờ, 4000 - 5000 năm mà ma quỷ vẫn chưa bị bài trừ cũng có LÝ DO của nó. 20 30 tuổi hay thậm chí 40, cũng chắc bằng tuổi đời 4000 năm của văn hoá ma cỏ đâu.
Chẳng tự dưng mà khắp quả đất đều có hình ảnh ma cỏ tương tự na ná nhau từ nguyên thuỷ.
Dẫu sao thì, Ma chết chẳng đáng sợ hơn ma sống đâu ạ.

Cam

Thành viên
Premium Member
Mình có nghe kể về mấy cái bùa, với đã thấy người bị ma nhập tầm 15 năm trước trong nhà thờ nên tin.

Bên trên