HIỆN NAY, PHỤ NỮ PHƯƠNG TÂY HẠNH PHÚC HAY BẤT HẠNH?

tamtammai

Kì cựu
Bài này khá dài.

Mình vừa đọc bài phụ nữ Phụ nữ phương tây ngày nay có thực sự hạnh phúc không?

Mình có suy nghĩ mọi sự việc đều có 2 mặt. Nếu họ biết sử dụng quyền lợi cho những điều tích cực thì chắc chắn sẽ hạnh phúc. Còn nếu sử dụng quyền lợi cho những điều tiêu cực thì chắc chắn sẽ bất hạnh.

Mình sẽ nói về mặt phải về quyền lợi của người phụ nữ Phương Tây

Trong con mắt của phụ nữ Châu Á, mình thấy phụ nữ Phương Tây thật sự hạnh phúc hơn rất nhiều khi so sánh với phụ nữ Phương Đông.

1.Họ được tôn trọng hơn so với pn Châu Á.

-Đàn ông phương Tây đã được dạy phải tôn trọng và thương yêu phụ nữ từ nhỏ nên ít thấy có chuyện khinh thường hay tranh giành chỗ phụ nữ ở những nơi công cộng.

-Phụ nữ cũng ít khi là đối tượng của bạo lực trong xã hội phương Tây.

2.Họ được bảo vệ mọi quyền lợi trước pháp luật.

-Bên phương tây xử lý rất nghiêm những trường hợp bạo hành phụ nữ và trẻ em. Trong khi bên Châu Á thì nhiều nơi xử lý nhẹ.

-Pháp luật cũng xử lý mạnh tay những tội hiếp dâm và tấn công tình dục. Tấn công tình dục phụ nữ trẻ em phải chịu mức án cao, kẻ gây họa còn phải chịu xa lánh từ cộng đồng nên ít kẻ nào phạm tội.

Trong khi những nước Châu Á như Ấn Độ, Hàn Quốc thì xử lý nhẹ hơn. Như vụ hiếp dâm tập thể ở Ấn Độ chính quyền xử lý rất nương tay, đến khi lên báo truyền thông rồi mới thay đổi. Hay vụ mấy kẻ biến thái quay lén phụ nữ ở Hàn Quốc chỉ nổi lên vài ngày, sau đó rồi chìm xuồng.

3. Phụ nữ bên phương Tây ít bị victim-blaming, tuy nhiên cũng có một số trường hợp. Nhưng ít hơn so với Châu Á.

-Khi họ bị hiếp dâm, họ ko bị đổ lỗi ăn mặc hở hang.

-Khi họ bị chồng đánh, họ không bị xì xầm phải ra sao chồng mới đánh.

-Khi chồng họ ngoại tình, không bị nói là không biết giữ chồng.

Ở Châu Á, phụ nữ là đối tượng bị phán xét. Những người phụ nữ không may phạm lỗi như ngoại tình, hay lỗi gì lớn thì bị sỉ vả, cả cha mẹ bị lôi ra chửi. Nặng hơn là những người phụ nữ sa chân phải vào con đường mại dâm, hoặc lộ ảnh sex là cả đời khỏi ngóc đầu lên được ở cái xã hội khắc nghiệt ở Châu Á. NHIỀU NGƯỜI ĐÃ TỰ TỬ VÌ KHÔNG CHỊU NỔI SỰ CAY NGHIỆT MÀ XÃ HỘI DÀNH CHO HỌ. Chúng ta có thể thấy tấm gương của ca sĩ SULI, và còn nhiều NỮ ca sĩ hàn quốc khác nữa.

Thậm chí những người phụ nữ yếu thế như mẹ đơn thân, phụ nữ nghèo cũng chẳng làm gì nên tội mà cũng bị soi xét, dè chừng. Nói chung ở Châu Á thì những đối tượng yếu thế như phụ nữ, trẻ em đều không được coi trọng.

4. Phụ nữ phương Tây tự do hơn. Họ không phải chịu nhiều kiểm soát như phụ nữ Châu Á.

+Kiểm soát từ gia đình: PN Tây được dạy kĩ năng để sống độc lập và tự bảo vệ mình từ nhỏ nên khả năng tự bảo vệ mình khá tốt. Còn ở Châu Á thì nguy hiểm với phụ nữ hơn nên gia đình kiểm soát phụ nữ chặt hơn, cộng thêm với việc phụ nữ ở xứ này không được dạy kĩ năng tự bảo vệ mình. Những nạn nhân bị xâm hại điều là những cô gái hiền lành, những con cừu non ko. Vì họ quá ngây thơ, yếu đuối, nhu nhược nên mới bị tấn công.

+ Kiểm soát từ bạn đời: Đàn ông phương Tây tôn trọng người bạn đời của mình nên ít có chuyện kiểm soát, trừ khi xui gặp mấy thằng gia trưởng+ tâm thần. Còn ở Châu Á thì mấy thằng kiểu như vậy khá đông đấy. Nhẹ thì nó kiểm soát tự do đi lại, giao lưu kết bạn. Xui hơn thì nó kiểm soát ko cho đi lại với nhà vợ luôn vì nó luôn nghĩ rằng làm vợ là phải phục vụ gia đình chồng. Thấy cái vụ “tết nhà nội, nhà ngoại” đang nổi cộm trên Internet là hiểu rồi. Tuy nhiên, mẹ tui gặp may vì cưới bố tôi là người đàn ông tốt vì đã cho ông ngoại tôi ở nhờ. Gặp thằng chồng khác là đuổi đi rồi.

5. Vấn đề phân biệt đối xử: Bên phương Tây không phân biệt con trai con gái. Phụ nữ phương Tây sinh con gái không bị chồng và nhà chồng chì chiết, nhiều gia đình đối xử con cái khá công bằng.Mình thấy nhiều gia đình sinh đến 4 đứa con gái mà có phàn nàn gì đâu.

Ở Châu Á, bởi vì địa vị của người phụ nữ còn thấp nên họ nghĩ sinh con gái là lỗ vốn, không đem được cái gì về cho gia đình, rồi phải tốn công dạy dỗ+canh chừng. Nên nhiều người ko thích đẻ con gái mà phải có bằng được con trai. Các bạn có thể thấy ở Trung Quốc và Ấn Độ, cả Việt Nam nữa thì hiện tượng bỏ thai gái rất là nhiều. Những người đó theo chủ nghĩa duy vật, coi trọng vật chất nên thấy con gái không có lợi nên phá bỏ.

KẾT LUẬN: Vì phụ nữ Châu Á chịu nhiều thiệt thòi nên nhiều phụ nữ quan niệm lớn lên phải lấy chồng Tây, hoặc Việt Kiều. Những gia đình khá giả hoặc giàu có cho con gái học tập và định cư ở phương Tây để có cuộc sống tốt hơn sau này.

Tiếp theo , mình sẽ nói về mặt trái về quyền lợi của người phụ nữ Phương Tây

Như Redpill đã mô tả, nhiều phụ nữ phương Tây gặp bất hạnh là do họ sử dụng quyền tự do của mình vào những điều tiêu cực: thích ăn chơi, quan hệ bừa bãi, không biết chăm sóc bản thân.

Khi mà mỗi tối khi tan làm, thay vì giành thời gian cho những thú vui lành mạnh: đi tập thể dục, đọc sách, học những thứ mình thích. Họ lại tự buông thả mình như RED PILL đã đề cập: thích ngồi nhà, xem phim truyền hình, ăn không ngừng nghỉ. Lối sống như vậy sẽ gây ra trầm cảm...
Đăng nhập để xem toàn bộ bài viết Đăng nhập hoặc đăng ký ngay.

Bé ỉn

Redpiller
Bớt đọc tâm sự eva lại, bớt đọc webtretho lại, ra ngoài gặp gỡ trải nghiệm nhiều hơn đi.
Phụ nữ giờ khác xưa nhiều lắm rồi, bạn đừng lên án xh châu Á coi thường phụ nữ này kia các thứ nữa. Phụ nữ châu Á giờ cũng được nhiều quyền lợi, ưu tiên các thứ lắm rồi, sắp leo lên đầu các ông ngồi cmnl rồi chứ ở đó mà cam chịu với chả bị coi thường, phụ nữ phương Tây thì còn kinh khủng hơn nữa, đàn ông bị xếp sau cả chó mèo, đòi hỏi gì nữa.
Bạn cứ lôi ba cái chuyện thời các bà các mẹ của bạn ra nói hoài, cái thời đó là dĩ vãng rồi bạn, tui thấy phụ nữ bây giờ sướng bm ra, sắp thành mẹ thiên hạ cmnl rồi chứ khổ nỗi gì. Nhiều bà chửi chồng như chém chả chứ hiền lành nỗi gì, rồi cắm sừng cắm siếc, ngoại tình bắt chồng đổ vỏ chứ cũng vừa vặn gì đâu, bởi vậy mới nổi lên cái làn sóng redpill để đòi lại quyền lợi cho đàn ông, giúp đàn ông thức tỉnh ko bị dắt mũi nữa đó. :ROFLMAO:
Bạn mang cái tư tưởng cổ lổ sĩ của thế hệ trước ra nói là mình biết bạn ít va chạm xh rồi đó, xh bây giờ khác xưa nhiều lắm rồi, ra ngoài giao tiếp nhiều hơn đi chứ đừng chỉ quanh quẩn đọc webtretho, nghe các bà các mẹ kể chuyện nữa. Đúng là đâu đó vẫn còn những người phụ nữ cam chịu, nhẫn nhịn đó nhưng ko phải bạn đọc thấy hay nghe thấy mấy bả than vãn các thứ rồi nghĩ xh châu Á trọng nam khinh nữ thế này thế kia, đàn ông châu Á gia trưởng thế này thế kia rồi đâm ra ám ảnh chuyện lấy chồng đâu. Ở đâu cũng có đàn ông this đàn ông that, bạn cứ trải nghiệm thực tế đi chứ đừng chỉ biết mỗi ba cái lý thuyết cũ rích nữa. 😝

tamtammai

Kì cựu
Bớt đọc tâm sự eva lại, bớt đọc webtretho lại, ra ngoài gặp gỡ trải nghiệm nhiều hơn đi.
Phụ nữ giờ khác xưa nhiều lắm rồi, bạn đừng lên án xh châu Á coi thường phụ nữ này kia các thứ nữa. Phụ nữ châu Á giờ cũng được nhiều quyền lợi, ưu tiên các thứ lắm rồi, sắp leo lên đầu các ông ngồi cmnl rồi chứ ở đó mà cam chịu với chả bị coi thường, phụ nữ phương Tây thì còn kinh khủng hơn nữa, đàn ông bị xếp sau cả chó mèo, đòi hỏi gì nữa.
Bạn cứ lôi ba cái chuyện thời các bà các mẹ của bạn ra nói hoài, cái thời đó là dĩ vãng rồi bạn, tui thấy phụ nữ bây giờ sướng bm ra, sắp thành mẹ thiên hạ cmnl rồi chứ khổ nỗi gì. Nhiều bà chửi chồng như chém chả chứ hiền lành nỗi gì, rồi cắm sừng cắm siếc, ngoại tình bắt chồng đổ vỏ chứ cũng vừa vặn gì đâu, bởi vậy mới nổi lên cái làn sóng redpill để đòi lại quyền lợi cho đàn ông, giúp đàn ông thức tỉnh ko bị dắt mũi nữa đó. :ROFLMAO:
Bạn mang cái tư tưởng cổ lổ sĩ của thế hệ trước ra nói là mình biết bạn ít va chạm xh rồi đó, xh bây giờ khác xưa nhiều lắm rồi, ra ngoài giao tiếp nhiều hơn đi chứ đừng chỉ quanh quẩn đọc webtretho, nghe các bà các mẹ kể chuyện nữa. Đúng là đâu đó vẫn còn những người phụ nữ cam chịu, nhẫn nhịn đó nhưng ko phải bạn đọc thấy hay nghe thấy mấy bả than vãn các thứ rồi nghĩ xh châu Á trọng nam khinh nữ thế này thế kia, đàn ông châu Á gia trưởng thế này thế kia rồi đâm ra ám ảnh chuyện lấy chồng đâu. Ở đâu cũng có đàn ông this đàn ông that, bạn cứ trải nghiệm thực tế đi chứ đừng chỉ biết mỗi ba cái lý thuyết cũ rích nữa.
Đàn bà Châu Á có nhiều quyền lợi? vậy bạn giải thích vụ sex vàng anh thì sao bạn? Nạo thai gái ở Châu Á, hiếp dâm tập thể ở Ấn Độ, SULI tự tử, vụ cô gái bị hiếp tập thể ở HÀN bị cho là nhục quốc thể?

Chỉnh sửa lần cuối:

tamtammai

Kì cựu
Bạn mang cái tư tưởng cổ lổ sĩ của thế hệ trước ra nói là mình biết bạn ít va chạm xh rồi đó, xh bây giờ khác xưa nhiều lắm rồi, ra ngoài giao tiếp nhiều hơn đi chứ đừng chỉ quanh quẩn đọc webtretho, nghe các bà các mẹ kể chuyện nữa. Đúng là đâu đó vẫn còn những người phụ nữ cam chịu, nhẫn nhịn đó nhưng ko phải bạn đọc thấy hay nghe thấy mấy bả than vãn các thứ rồi nghĩ xh châu Á trọng nam khinh nữ thế này thế kia, đàn ông châu Á gia trưởng thế này thế kia rồi đâm ra ám ảnh chuyện lấy chồng đâu. Ở đâu cũng có đàn ông this đàn ông that, bạn cứ trải nghiệm thực tế đi chứ đừng chỉ biết mỗi ba cái lý thuyết cũ rích nữa. 😝
Đàn bà Châu Á tuy bây giờ có nhiều quyền lợi, nhưng là so với hồi xưa. Mình thấy họ vẫn yếu thế hơn so với đàn ông. Những thông tin mình nói ko phải ở những trang báo lá cải mà những thông tin trên những tờ báo chính thống nhé bạn.
-Vụ sex Vàng Anh đã làm cho cuộc sống cô ấy phải lao đao ra sao?
-Tỉ lệ phá thai gái ở Ấn, Trung, VIỆT nAM dẫn đến nam thừa nữ thiếu, dẫn đến nạn buôn người sang Trung. Những vấn đề thời sự nóng hổi một thời đó bạn.
-Hàn Quốc: phòng chat thứ N, quay lén trong nhà vệ sinh, ca sĩ nữ tự tử.
-Vụ võ sư đánh vợ tại Việt Nam

Mình ko nói phương Tây tốt đẹp, nhưng chí ít họ cũng phát triển hơn phương Đông nhiều khía cạnh. Cái gì cũng có 2 mặt: xấu và tốt. Mình nên nhìn nhận khách quan 2 mặt nhé bạn.

Mình đồng ý Redpill đưa ra những sự thật, những mặt trái trong cuộc sống để chúng ta có thêm kiến thức, đồng thời cải thiện bản thân. Nhưng Redpill thiếu cái nhìn khách quan, chỉ đưa ra mặt trái, mà ko đưa ra mặt phải thì mình bổ sung thui.

Chỉnh sửa lần cuối:

Jimmie

Nổi tiếng
Premium Member
Đàn bà Châu Á tuy bây giờ có nhiều quyền lợi, nhưng là so với hồi xưa. Mình thấy họ vẫn yếu thế hơn so với đàn ông. Những thông tin mình nói ko phải ở những trang báo lá cải mà những thông tin trên những tờ báo chính thống nhé bạn.
-Vụ sex Vàng Anh đã làm cho cuộc sống cô ấy phải lao đao ra sao?
-Tỉ lệ phá thai gái ở Ấn, Trung, VIỆT nAM dẫn đến nam thừa nữ thiếu, dẫn đến nạn buôn người sang Trung. Những vấn đề thời sự nóng hổi một thời đó bạn.
-Hàn Quốc: phòng chat thứ N, quay lén trong nhà vệ sinh, ca sĩ nữ tự tử.
-Vụ võ sư đánh vợ tại Việt Nam

Mình ko nói phương Tây tốt đẹp, nhưng chí ít họ cũng phát triển hơn phương Đông nhiều khía cạnh. Cái gì cũng có 2 mặt: xấu và tốt. Mình nên nhìn nhận khách quan 2 mặt nhé bạn.

Mình đồng ý Redpill đưa ra những sự thật, những mặt trái trong cuộc sống để chúng ta có thêm kiến thức, đồng thời cải thiện bản thân. Nhưng Redpill thiếu cái nhìn khách quan, chỉ đưa ra mặt trái, mà ko đưa ra mặt phải thì mình bổ sung thui.
Cái xã hội VN là cái xã hội HÓNG HỚT. Lên báo đài mà gặp mấy từ khóa như hiếp dâm, tự tử, tụt áo, lộ clip sex là dân ta tò mò bu vào coi khí thế, bươi móc rồi tô vẽ đủ thứ. Những cái bạn nói Phương Tây nó đã có trước mình hết cả rồi. Cái sự tò mò của dân mình mạnh quá, làm cho mấy cái việc đó "nóng hổi" lên thôi.

Ca sĩ, diễn viên phương Tây tự tử cũng có, cả NAM cả nữ. Có thể do chịu áp lực cuộc sống quá lớn hay vì lý do cá nhân, nhưng đừng có nhìn mỗi việc phụ nữ tự tử rồi quy ra là xã hội bất công với họ. Bạn tự vấn xem mình đã thực sự "khách quan" chưa, hay còn để cảm xúc lấn át.

Báo "Chính thống" hay chính cống gì tôi thấy cũng có bài giật tít, câu view, tin nhảm, lăng xê...hết. Người VN hiện tại cần thiết nhất vẫn là đọc sách nâng cao dân trí, rồi may ra biết lựa cái "nạp" vào đầu. Đọc báo 10-15p một ngày để biết tin tức chính yếu là quá đủ rồi.

tamtammai

Kì cựu
Cái xã hội VN là cái xã hội HÓNG HỚT. Lên báo đài mà gặp mấy từ khóa như hiếp dâm, tự tử, tụt áo, lộ clip sex là dân ta tò mò bu vào coi khí thế, bươi móc rồi tô vẽ đủ thứ. Những cái bạn nói Phương Tây nó đã có trước mình hết cả rồi. Cái sự tò mò của dân mình mạnh quá, làm cho mấy cái việc đó "nóng hổi" lên thôi.

Ca sĩ, diễn viên phương Tây tự tử cũng có, cả NAM cả nữ. Có thể do chịu áp lực cuộc sống quá lớn hay vì lý do cá nhân, nhưng đừng có nhìn mỗi việc phụ nữ tự tử rồi quy ra là xã hội bất công với họ. Bạn tự vấn xem mình đã thực sự "khách quan" chưa, hay còn để cảm xúc lấn át.

Báo "Chính thống" hay chính cống gì tôi thấy cũng có bài giật tít, câu view, tin nhảm, lăng xê...hết. Người VN hiện tại cần thiết nhất vẫn là đọc sách nâng cao dân trí, rồi may ra biết lựa cái "nạp" vào đầu. Đọc báo 10-15p một ngày để biết tin tức chính yếu là quá đủ rồi.
Hãy cho mình cảm nghĩ về tỉ lệ nạo thai gái cao ở Trung Quốc, Ấn Độ, Việt Nam. Sự mất cân bằng giới tính ở Trung Quốc, và sắp đến Việt Nam đây. Phương Tây tuy có phá nhưng là phá thai do ngoài ý muốn, có phá cả nam lẫn nữ. Còn ở Châu Á thì phá thai gái nhiều hơn cả. Vì phá thai gái nhiều quá nên mất cân bằng giới tính giữa nam và nữ ngày càng tăng. Phụ nữ Trung Quốc mới đc nâng niu chịu chuộng, tạo ra ảo tưởng phụ nữ được tôn trọng. Chứ trước đó có nhiều bào thai gái bị chết rồi.

rjo.phong99

Kì cựu
Premium Member
Hãy cho mình cảm nghĩ về tỉ lệ nạo thai gái cao ở Trung Quốc, Ấn Độ, Việt Nam. Sự mất cân bằng giới tính ở Trung Quốc, và sắp đến Việt Nam đây. Phương Tây tuy có phá nhưng là phá thai do ngoài ý muốn, có phá cả nam lẫn nữ. Còn ở Châu Á thì phá thai gái nhiều hơn cả. Vì phá thai gái nhiều quá nên mất cân bằng giới tính giữa nam và nữ ngày càng tăng. Phụ nữ Trung Quốc mới đc nâng niu chịu chuộng, tạo ra ảo tưởng phụ nữ được tôn trọng. Chứ trước đó có nhiều bào thai gái bị chết rồi.
Bớt ảo đi mẹ
Đưa link check số liệu Châu Á phá thai nữ nhiều hơn xem nào

junejune

Nổi tiếng
Premium Member
, bài viết co mục đích gì??? Ý kiến chủ quan ko số liệu cụ thể ko dẫn chứng ghi nguồn, ví dụ đưa ra ko đầy đủ, muốn có một bài viết thế này phải khảo sát y kiến ghi chép đầy đủ tính toán các khảo sát sai số, vậy đưa ra kết luận thiếu căn cứ.
Câu nói muốn thủa, ở đâu cũng có người này người kia, tôi ở nước ngoài nhiều năm, xã hội lao động tầng đáy lười nhác ăn bám chính sách xã hội, chồng cũng vũ phu đầy ra. Rồi chửa vô tội vạ, còn hút thuốc uống bia ăn chơi quậy phá. Cả nạo phá thai ko thiếu gì, khi chính vừa rồi trump ban hành lệnh cấm phá thai mà nhiều con đã đòi biểu tình, rồi chương trinh truyền hinh shownraast nhảm shit cho bọn nìgga là liệu đó co phải con bạn ko, bạn có biết chương trình đó, chịch vớ vẩn rồi phải đi đòi tìm bố để bắt phải trợ cấp???? Và những con ở người trong đó react một cách điên rồ nhảm shit khi kết quả đúng như ý mình. Thật sự, nếu bạn chưa có nhiều thông tin thì nên tìm nhiều cách hướng dẫn sách để giúp mình khai phá thêm thông tin. Internet là cách nhanh nhất giúp bạn kết nối, nhưng đấy cũng là cái đáy giếng mà con cóc ngồi nhìn lên trời, nếu như thông tin của bạn chỉ nằm ở nhưng vừng như eva, webtretho hay mot vai cá nhân fb blogger nao đó viết về đề bạn đang đọc, nhưng nó ko mang nhiều ham luong academic trong đó thì đừng bao giờ tin 100%.
Nick ten con gái, liệu bạn có hiểu nội dung bạn muốn đề cập là gì???
Nữ quyền ????, xin lỗi ở đây chung tôi ko làm vậy.
Và tại sao chỉ hỏi mỗi phụ nữ hạnh phúc hay không, không đi hỏi liệu các anh các ông có hạnh phúc không ??? Ở châu âu hay châu á ai hạnh phúc hơn??? Và hạnh phúc là gì liệu có hiểu, hay chỉ đơn giản là thoả mãn nhu cầu nhất thời rồi cho đấy là hạnh phúc??

Chỉnh sửa lần cuối:

tamtammai

Kì cựu
, bài viết co mục đích gì??? Ý kiến chủ quan ko số liệu cụ thể ko dẫn chứng ghi nguồn, ví dụ đưa ra ko đầy đủ, muốn có một bài viết thế này phải khảo sát y kiến ghi chép đầy đủ tính toán các khảo sát sai số, vậy đưa ra kết luận thiếu căn cứ.
Câu nói muốn thủa, ở đâu cũng có người này người kia, tôi ở nước ngoài nhiều năm, xã hội lao động tầng đáy lười nhác ăn bám chính sách xã hội, chồng cũng vũ phu đầy ra. Rồi chửa vô tội vạ, còn hút thuốc uống bia ăn chơi quậy phá. Cả nạo phá thai ko thiếu gì, khi chính vừa rồi trump ban hành lệnh cấm phá thai mà nhiều con đã đòi biểu tình, rồi chương trinh truyền hinh shownraast nhảm shit cho bọn nìgga là liệu đó co phải con bạn ko, bạn có biết chương trình đó, chịch vớ vẩn rồi phải đi đòi tìm bố để bắt phải trợ cấp???? Và những con ở người trong đó react một cách điên rồ nhảm shit khi kết quả đúng như ý mình. Thật sự, nếu bạn chưa có nhiều thông tin thì nên tìm nhiều cách hướng dẫn sách để giúp mình khai phá thêm thông tin. Internet là cách nhanh nhất giúp bạn kết nối, nhưng đấy cũng là cái đáy giếng mà con cóc ngồi nhìn lên trời, nếu như thông tin của bạn chỉ nằm ở nhưng vừng như eva, webtretho hay mot vai cá nhân fb blogger nao đó viết về đề bạn đang đọc, nhưng nó ko mang nhiều ham luong academic trong đó thì đừng bao giờ tin 100%.
Và tại sao chỉ hỏi mỗi phụ nữ hạnh phúc hay không, không đi hỏi liệu các anh các ông có hạnh phúc không ??? Ở châu âu hay châu á ai hạnh phúc hơn??? Và hạnh phúc là gì liệu có hiểu, hay chỉ đơn giản là thoả mãn nhu cầu nhất thời rồi cho đấy là hạnh phúc??
Xin lỗi, mình ko theo phải là người theo thuyết nữ quyền cực đoan. Mình ko ủng hộ việc phụ nữ sử dụng nữ quyền để đàn áp người khác, chồng của mình. Mình chỉ đưa ra 2 mặt của sự việc: mặt trái và mặt phải. Mình ko đọc những trang web báo lá cải như webtretho, evaone. Mình chỉ đọc những trang báo chính thống như báo Tuổi Trẻ, Phụ Nữ, Thanh Niên. Những trang báo lớn như thế thì họ đã kiểm duyệt thông tin trước khi đăng bài, có sự cho phép của chính phủ mới cho xuất bản. Bạn hãy đọc thêm thông tin đi nhé. TỈ LỆ THỪA NAM THIẾU NỮ, PHÁ THAI GÁI LÀ HOÀN TOÀN CÓ THẬT.

MÌNH GỬI link cho bạn:

Chỉnh sửa lần cuối:

tamtammai

Kì cựu
Mình thấy thái độ của bạn khi tham gia Redpill có hơi cực đoan thì phải. Chưa gì bạn đã chụp mũ cho mình có mục đích, cho rằng nội dung của mình có liên quan đến nữ quyền cực đoan. Mình chỉ phân tích 2 mặt của mọi sự việc thôi. Những điều mình nêu ra đều là sự thật. Chứ chẳng có mục đích gì cả. Mình ko ủng hộ những gì cực đoan: quan hệ bừa bãi, nạo phá thai, lợi dụng nữ quyền để đàn áp, hành hạ bạn đời. Mình là phụ nữ nhưng mình cảm thấy Redpill đăng những bài về chính trị, về tâm lý con người rất bổ ích. Nhưng mình đọc Redpill có chọn lọc, những thông tin bổ ích thì đọc, còn ko thì đọc rồi để đó.

Bên trên