Hỏi đáp Em có nên cưới cô gái hơn tuổi?

huongdangame111195

Người mới
Chuyện là em và em hàng xóm yêu nhau cũng đã lâu, cô ấy hơn em 2 tuổi. Bọn em đã quan hệ rồi
:smiley:
. Muốn tiếp bước nữa đến hôn nhân
:family_woman_woman_girl_boy:
. Bọn em yêu nhau rất thật lòng, facebook của nhau đều cầm và đọc tin nhắn. Em đọc Red Pill thì a bảo đàn ông lấy vợ phải lấy vở trẻ mới tốt nhất. Em khó nghĩ quá a. Sắp tới bọn em đang lên kế hoạch để tiếp bước nữa thành vợ chồng. Anh xem trường hợp của em có chắc yên bề gia thất ko ạ?

adminredpill

Administrator
Staff member
admin
Hai người vẫn sẽ có được hạnh phúc, với điều kiện bọn em đủ tin tưởng, yêu thương, hòa hợp…

Cộng đồng Redpill chỉ đưa ra những viễn cảnh xấu, CHẮC CHẮN sẽ xảy ra, nhưng đi vào từng trường hợp cụ thể nó ra sao thì chưa thể tiên liệu được.

Viễn cảnh xấu ấy là gì?

_ Em trẻ hơn vợ 2 tuổi. Vài năm đầu lấy nhau thì không sao, nhưng sau 10 năm sẽ có khác biệt đó. Khi đó bao giờ người vợ trông cũng già hơn em. Còn thằng đàn ông đến tuổi 40 -50 lúc đó nó có rất nhiều Phụ Nữ trẻ bị hấp dẫn. Nhiều ông không giữ được mình dẫn đến tan cửa nát nhà đó. Em tìm đọc mấy bài về SMV Sexual market value a đăng trên page ấy.

_ Anh không biết hiện tại của em ra sao. Nhưng a nói về ĐA SỐ nhé. Đàn ông tuổi dưới 30 rất là bấp bênh. Cả về tri thức, kinh nghiệm, tài chính, mối quan hệ.

Khi yêu và cưới ở tuổi này, thời gian đầu ai cũng nhìn thấy toàn màu hồng thôi. Thế nhưng được 1 thời gian mới nảy sinh những vấn đề bất hòa trong gia đình, và em CHƯA ĐỦ KHẢ NĂNG cáng đáng nó.

Đây cũng là lý do mà ngày nay người ta lấy nhau xong bỏ nhau cả loạt.

Khi người ta yêu, cả nam và nữ đều bị cảm xúc lấn át con tim mà nhìn thiên lệch nhiều vấn đề. Phụ Nữ họ không có khả năng lý trí thì thằng Đàn Ông phải tỉnh táo mà nhìn cho ra cái TƯƠNG LAI của 2 người phải đón nhận.

minguyenviet

Moderator
Premium Member
Bạn có thể cung cấp thêm cho mình một vài thông tin được không?

• Yêu nhau đã lâu là bao lâu?
  • Tuổi bạn và tuổi bạn ý
  • Về 2 bên gia đình thế nào?
  • Tình hình tài chính, công việc và sự nghiệp của cả 2 người?
  • Bạn định hướng lèo lái như thế nào trong tương lai.
Nhưng dù bạn có trả lời những câu trên như thế nào? thì mình nghĩ việc yên bề gia thất là khá khó khăn, nó sẽ là một chặng đường cần đầy sự nỗ lực, đồng lòng của cả 2 bạn, không có hạnh phúc nào dễ dàng đạt được, nếu nó dễ dàng đạt được, nó là sự sung sướng, không phải hạnh phúc.

Thân!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

JanTran

Thành viên
Premium Member
Không phải tự nhiên mà có câu chồng già vợ trẻ là tiên.
Thứ nhất là về sinh lý phụ nữ thấp hơn đàn ông, càng lớn tuổi nhu cầu càng thấp.
Thứ hai là tài nguyên của đàn ông lớn tuổi. Trong tự nhiên con đực phải dùng tuổi thanh xuân đào cái hang (xây nhà) kiệt sức tích trữ lương thực và dùng chính sinh mạng của nó để con cái sinh con và duy trì nòi giống cho nó.
Nếu cả hai chấp nhận được "thiệt thòi" đó cứ mạnh dạn tiến tới.

phunghv

Nổi tiếng
Premium Member
Chuyện là em và em hàng xóm yêu nhau cũng đã lâu, cô ấy hơn em 2 tuổi. Bọn em đã quan hệ rồi
:smiley:
. Muốn tiếp bước nữa đến hôn nhân
:family_woman_woman_girl_boy:
. Bọn em yêu nhau rất thật lòng, facebook của nhau đều cầm và đọc tin nhắn. Em đọc Red Pill thì a bảo đàn ông lấy vợ phải lấy vở trẻ mới tốt nhất. Em khó nghĩ quá a. Sắp tới bọn em đang lên kế hoạch để tiếp bước nữa thành vợ chồng. Anh xem trường hợp của em có chắc yên bề gia thất ko ạ?

Tôi và người yêu tôi cũng đã như thế, cô ấy cũng lớn hơn tôi 2 tuổi, 2 đứa chúng tôi cũng đã về gặp mặt gia đình, gia đình 2 bên vẫn chấp nhận 2 đứa đến với nhau. Nhưng họ vẫn cho chúng tôi lời khuyên về độ tuổi. Vâng, và vì yêu nhau nên chúng tôi kết thúc mối tình này.

Tôi bổ sung luôn lời khuyên của họ mà chắc những anh em ở đây cũng đã rõ mồn một theo biểu đồ Sexual Market Value mà anh Pill đã viết.
- Giá trị của tôi và cô ấy tỷ lệ nghịch theo thời gian.
- Tốc độ suy giảm và càng suy giảm hơn sau khi cô ấy sinh.
- Chúng tôi cũng là người trẻ và vẫn đi làm bên ngoài, cám dỗ thì đầy rẫy.

Có người nói chúng tôi không yêu nhau sâu sắc và nếu yêu nhau thật lòng thì có thể vượt qua được mọi khó khăn. Nhưng đời méo phải chuyện cổ tích đâu. Nếu ông tự tin rằng ông đã có khả năng xây dựng và một phần nào đó kiểm soát được tiềm thức con người trong ông thì cứ việc mà tiến tới và chuẩn bị tinh thần giải quyết những vấn đề sau này. Và đừng có nhìn mấy người hơn tuổi của thế hệ trước, mỗi thế hệ hoàn cảnh và điều kiện khác nhau, dùng đầu mà nghĩ một cách lý trí lên đi ông ạ.

Chúc ông sớm tìm ra câu trả lời cho chính bản thân mình. Hai chữ trách nhiệm không chỉ nói là được.

Chỉnh sửa lần cuối:

Unknown

Redpiller
Khó khăn là rất nhiều đấy. Vì cả 2 đều rất thiệt thòi.

Lúc trẻ thì thiệt thòi cho người vợ. Vì thằng chồng không đủ bản lĩnh, trưởng thành, và cả tài chính để dẫn dắt, bảo vệ người vợ.

Lúc già thì thiệt thòi cho người chồng. Vì nhu cầu sex vẫn còn trong khi vợ thì ngày càng khô hạn.

Tất nhiên, là vẫn có cặp sống với nhau tới già. Nhưng ông cần chuẩn bị tinh thần là sẽ gặp nhiều khó khăn trong suốt cuộc đời hôn nhân. Khó khăn nhưng không phải là không thể, không phải là không thể nhưng sẽ khó khăn.

Tôi không muốn bàn lùi, nhưng tôi vẫn khuyên ông hãy luôn thể hiện sự trách nhiệm trong mỗi lựa chọn.

Bên trên